Thuốc Acecyst 200mg Agimexpharm long đờm, thông đường hô hấp trong viêm phế quản (10 vỉ x 10 viên)
Thuốc Acecyst® được sản xuất bởi Công ty CP dược phẩm Agimexpharm, có thành phần chính là Acetylcystein, có tác dụng long đờm, làm thông đường hô hấp trong trường hợp viêm phế quản cấp và mạn, viêm khí quản và viêm phổi. Thuốc Acecyst® được bào chế dưới dạng viên nang với dạng nang cứng số 1, màu cam – cam, bên trong chứa bột thuốc màu trắng, tơi, xốp... Hộp 1 chai. Chai 100 viên, 200 viên nang cứng. Hộp 3 vỉ, 6 vỉ, 10 vỉ x 10 viên nang cứng.
- Thương hiệu
- Agimexpharm
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- 893100131425
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- AGIMEXPHARM
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Thuốc Acecyst® được chỉ định dùng trong các trường hợp: Có tác dụng long đờm. Làm thông đường hô hấp trong trường hợp viêm phế quản cấp và mạn. Viêm khí quản và viêm phổi . Dược lực học Chưa có báo cáo. Dược động học Chưa có báo cáo.
Thành phần
Acetylcysteine 200mg
Cách dùng
Cách dùng Thuốc Acecyst® dùng đường uống, uống thuốc với nhiều nước. Liều dùng Trẻ em từ 2-6 tuổi Uống 1 viên/lần, ngày 2 lần. Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi Uống 1 viên/lần, ngày 3 lần. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Quá liều acetylcystein có triệu chứng tương tự như triệu chứng của phản vệ, nhưng nặng hơn nhiều. Đặc biệt là giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm: Suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận. Cách xử trí: Điều trị quá liều theo triệu chứng. Tích cực theo dõi để có biện pháp xử trí kịp thời. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Lưu ý và cảnh báo
Phụ nữ có thai
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.