Thuốc Acehasan 200 làm loãng đờm trong các bệnh phế quản - phổi cấp và mãn tính (30 gói)
Acehasan 200 của Công ty TNHH Ha San (Dermapharm) sản xuất. Thuốc có thành phần chính là Acetylcystein 200mg. Đây là loại thuốc điều trị ho, long đờm.
- Thương hiệu
- Hasan
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- VD-15583-11
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- HASAN
Công dụng / chỉ định
Công dụng Thuốc Acehasan 200 được chỉ định sử dụng trong các trường hợp sau: Điều trị rối loạn bài tiết chất nhầy phế quản, đặc biệt trong các bệnh lý tổn thương phế quản cấp tính như viêm phế quản cấp và đợt cấp viêm phế quản mạn.
Thành phần
Acetylcysteine 200mg
Cách dùng
Cách dùng Hòa tan thuốc cốm Acehasan 200 vào khoảng 100 - 150ml nước, uống sau khi cốm thuốc tan hết. Liều dùng Liều dùng cho người lớn Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi 600mg/ngày, chia làm 3 lần. Liều dùng cho trẻ em Trẻ em từ 2 - 7 tuổi 400mg/ngày, chia làm 2 lần. Thời gian điều trị không quá 8-10 ngày nếu không có chỉ định của bác sĩ. Làm gì khi quá liều? Triệu chứng Quá liều acetylcystein có thể gây ra các triệu chứng ở đường tiêu hóa như buồn nôn, nôn, tiêu chảy. Cách xử trí Điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Những thông tin được cung cấp không thể thay thế cho lời khuyên của các chuyên viên y tế. Bạn hãy luôn tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi quyết định dùng thuốc. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy uống càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.
Lưu ý và cảnh báo
Phụ nữ có thai
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.