← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha tiêu nhầy trong bệnh viêm phế quản, bệnh nhầy nhớt (20 vỉ x 10 viên)

Acetylcystein 200 mg của công ty cổ phần dược phẩm trung ương Vidipha, thành phần chính là acetylcystein. Thuốc có tác dụng dùng làm tiêu nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính, làm sạch thường quy trong mở khí quản. Acetylcystein 200 mg được bào chế dạng viên nang cứng, đóng gói theo quy cách hộp 20 vỉ x 10 viên.

Thương hiệu
Vidipha
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100682124
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TRUNG ƯƠNG VIDIPHA

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Acetylcystein 200 mg được chỉ định sử dụng trong các trường hợp: Dùng làm thuốc tiêu nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính, làm sạch thường quy trong mở khí quản. Dược lực học Chưa có báo cáo. Dược động học Chưa có báo cáo.

Thành phần

Acetylcysteine 200mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc dùng đường uống. Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày. Trẻ từ 2 đến 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Quá liều acetylcystein có triệu chứng tương tự như phản vệ nhưng nặng hơn nhiều, đặc biệt là giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Lưu ý và cảnh báo

Suy gan

Mô tả chi tiết

Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha tiêu nhầy trong bệnh viêm phế quản, bệnh nhầy nhớt là gì? Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha tiêu nhầy trong bệnh viêm phế quản, bệnh nhầy nhớt là một sản phẩm của công ty cổ phần dược phẩm trung ương Vidipha. Với hoạt chất chính là acetylcystein, thuốc được sử dụng nhằm mục đích làm loãng và tiêu chất nhầy ở những người mắc bệnh nhầy nhớt hoặc gặp các bệnh lý đường hô hấp xuất hiện đờm đặc quánh như viêm phế quản cấp và mạn tính. Ngoài ra, thuốc còn hỗ trợ làm sạch đờm thường quy cho bệnh nhân mở khí quản. Sản phẩm được bào chế dưới dạng viên nang cứng và đóng gói theo quy cách hộp 20 vỉ x 10 viên.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.