Viên nén Agi-Tyfedol 500mg hạ sốt, giảm đau (10 vỉ x 12 viên)
Thuốc Agi-Tyfedol 500mg chứa hoạt chất chính Paracetamol, hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, đau răng, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.
- Thương hiệu
- AGIPHARM
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- 893100257223
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- Agimexpharm
Công dụng / chỉ định
Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?) Hạ sốt. Giảm đau từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, đau răng, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.
Thành phần
Thành phần Paracetamol 500mg
Cách dùng
Hướng dẫn sử dụng Liều thường dùng như sau: Người lớn: Uống 1 – 2 viên/ lần, 3 – 4 lần/ ngày (tối đa 8 viên/ 24 giờ). Khoảng cách giữa các liều ít nhất là 4 giờ. Trẻ em: Trẻ em từ 12 – 16 tuổi: Uống 1 viên/ lần. Trẻ em từ 16 – 18 tuổi: Uống 1 – 2 viên/ lần. Các liều cho trẻ em có thể nhắc lại sau 4 – 6 giờ nếu cần, không quá 4 lần/ 24 giờ. Trẻ em dưới 12 tuổi nên dùng dạng bào chế khác thích hợp hơn. Cách dùng Thuốc được dùng theo đường uống, không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, quá 5 ngày ở trẻ em hoặc tự điều trị sốt cao (trên 39,50C), sốt kéo dài trên 3 ngày, sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.
Lưu ý và cảnh báo
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.
Mô tả chi tiết
Thuốc Agi-Tyfedol 500mg chứa hoạt chất chính Paracetamol, hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa: Nhức đầu, đau răng, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.