Agibromhexin 16mg Hộp 30 viên
Viên nang cứng Agi-Bromhexine 16mg là gì? Agi-Bromhexine 16mg là thuốc được chỉ định nhằm hỗ trợ cải thiện tình trạng rối loạn tiết dịch ở phế quản cho người bệnh. Thuốc đặc biệt mang lại hiệu quả đối với các trường hợp bị viêm phế quản cấp tính hoặc đang trong đợt cấp của quá trình viêm phế quản mạn tính. Hoạt chất chính Bromhexine giúp làm loãng đờm, hỗ trợ quá trình tống xuất dịch nhầy ra khỏi đường hô hấp dễ dàng hơn.
- Thương hiệu
- AGIPHARM
- Phân loại
- Thuốc kê đơn
- Số đăng ký
- 893110200724
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- Agimexpharm
Công dụng / chỉ định
Vai trò lâm sàng và trường hợp áp dụng của Agi-Bromhexine 16mg Sản phẩm chứa hoạt chất Bromhexine (hàm lượng 16mg ) được chỉ định nhằm hỗ trợ cải thiện các vấn đề về đường hô hấp, cụ thể bao gồm: Khắc phục tình trạng bất thường trong việc bài tiết chất nhầy ở phế quản: Liệu pháp này đặc biệt hiệu quả đối với những người đang trong giai đoạn bùng phát của viêm phế quản cấp tính hoặc các đợt tiến triển nặng của viêm phế quản mãn tính. Phối hợp nâng cao hiệu quả trị liệu: Khi bệnh nhân gặp phải tình trạng nhiễm trùng nghiêm trọng tại hệ hô hấp, việc sử dụng kết hợp hoạt chất Bromhexin cùng với các nhóm thuốc kháng sinh sẽ giúp tối ưu hóa quá trình điều trị. Thông tin tham khảo thêm Bên cạnh giải pháp điều trị rối loạn dịch tiết bằng Agi-Bromhexine 16mg , người bệnh có thể tìm hiểu thêm dòng sản phẩm: Thuốc Flemnil-RB chính hãng – giải pháp chuyên biệt dành cho các trường hợp ho kéo dài dai dẳng.
Thành phần
Thành phần của Viên nang cứng Agi-Bromhexine 16mg Trong mỗi 1 viên nang cứng bao gồm: Hoạt chất chính: Bromhexin hydroclorid với hàm lượng 16mg. Hệ thống tá dược vừa đủ cho 1 viên. Dạng bào chế của sản phẩm: Viên nang cứng.
Cách dùng
Cách dùng Viên nang cứng Agi-Bromhexine 16mg Hướng dẫn cách sử dụng Người bệnh sử dụng thuốc bằng đường uống. Thời điểm dùng thuốc thích hợp là sau khi ăn xong. Khi uống, cần nuốt nguyên vẹn cả viên thuốc cùng với một cốc nước lọc, không bẻ hay nhai nát viên. Liều dùng phù hợp Liều dùng dành cho người lớn và trẻ em trên 10 tuổi: Uống ngày uống 3 lần, mỗi lần dùng 1 viên. Thời gian tự điều trị bằng thuốc không được kéo dài quá 8 đến 10 ngày, trừ trường hợp có chỉ định và hướng dẫn cụ thể từ bác sĩ chuyên khoa. Khi dùng quá liều phải làm sao? Hiện tại vẫn chưa ghi nhận báo cáo cụ thể nào về các trường hợp quá liều khi sử dụng Agi-Bromhexine 16mg. Trong trường hợp người bệnh dùng quá liều khuyến cáo và xuất hiện các dấu hiệu bất thường, cần tiến hành các biện pháp điều trị triệu chứng kết hợp với điều trị hỗ trợ nâng đỡ thể trạng.
Lưu ý và cảnh báo
Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trường hợp không nên sử dụng Tuyệt đối không dùng Agi-Bromhexine 16mg cho những người có tiền sử mẫn cảm hoặc dị ứng với hoạt chất Bromhexin hay bất kỳ thành phần tá dược nào có trong công thức thuốc. Cảnh báo và thận trọng Do thuốc có khả năng làm loãng dịch tiết, có thể dẫn đến nguy cơ tích tụ và ứ đọng đờm tại đường thở, vì vậy không được tự ý phối hợp thuốc này với các thuốc có tác dụng chống ho hoặc thuốc làm giảm tiết dịch phế quản. Cần đặc biệt thận trọng khi chỉ định thuốc cho những bệnh nhân có tiền sử loét dạ dày tá tràng, người bị hen phế quản, hoặc các đối tượng bị suy giảm chức năng gan, suy thận mức độ nặng. Sử dụng trong thai kỳ Phụ nữ đang trong quá trình mang thai không được sử dụng thuốc Agi-Bromhexine 16mg để đảm bảo an toàn cho thai nhi. Sử dụng khi đang cho con bú Không dùng thuốc Agi-Bromhexine 16mg cho người đang nuôi con bằng sữa mẹ. Trong trường hợp bắt buộc phải điều trị bằng thuốc này, người mẹ cần phải ngưng cho con bú. Tương tác với thuốc khác Tránh phối hợp đồng thời Agi-Bromhexine 16mg với các thuốc chống ho hoặc các thuốc làm giảm tiết dịch cơ thể như atropin và các chất kháng cholinergic khác, do nguy cơ gây ứ đọng đờm nghiêm trọng trong đường hô hấp. Khi dùng kết hợp Agi-Bromhexine 16mg với các thuốc kháng sinh, hoạt chất này sẽ làm gia tăng nồng độ của kháng sinh đi vào trong các mô phổi và phế quản, giúp tăng hiệu quả điều trị nhiễm khuẩn.
Mô tả chi tiết
Viên nang cứng Agi-Bromhexine 16mg là gì? Agi-Bromhexine 16mg là thuốc được chỉ định nhằm hỗ trợ cải thiện tình trạng rối loạn tiết dịch ở phế quản cho người bệnh. Thuốc đặc biệt mang lại hiệu quả đối với các trường hợp bị viêm phế quản cấp tính hoặc đang trong đợt cấp của quá trình viêm phế quản mạn tính. Hoạt chất chính Bromhexine giúp làm loãng đờm, hỗ trợ quá trình tống xuất dịch nhầy ra khỏi đường hô hấp dễ dàng hơn.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.