← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén New Ameflu Day Time +C OPV điều trị cảm lạnh, cảm cúm (10 vỉ x 10 viên)

New Ameflu C Day Time của Công ty cổ phần dược phẩm OPV, thành phần chính chứa acetaminophen, guaifenesin, phenylephrin HCl, dextromethorphan HBr, vitamin C, là thuốc dùng để làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm.

Thương hiệu
Opv
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
893110103023
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM OPV

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Thuốc New Ameflu C Day Time được chỉ định dùng để làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm: Sốt; Các cơn đau; Nhức đầu ; Ho; Đau họng; Sung huyết mũi ( nghẹt mũi ), chảy nước mũi; Làm loãng đờm (chất nhày) và làm loãng dịch tiết phế quản giúp dễ ho hơn. Dược lực học Không có thông tin. Dược động học Không có thông tin.

Thành phần

Paracetamol 500mg, Dextromethorphan 15mg, Phenylephrine 10mg, guaiphenesin 200mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc dùng đường uống. Liều dùng Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên:   Uống 1 viên, cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 6 viên trong 24 giờ. Trẻ từ 6 - 12 tuổi:  Uống 1/2 viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3 viên trong 24 giờ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Acetaminophen Triệu chứng: Buồn nôn, nôn và đau bụng (xảy ra trong vòng 24 giờ sau khi uống). Sau 24 giờ, triệu chứng có thể bao gồm căng đau hạ sườn phải, thường cho biết sự phát triển của hoại tử gan. Tổn thương gan nhiều nhất trong khoảng 3 – 4 ngày sau khi uống thuốc quá liều dùng và có thể dẫn đến bệnh não, xuất huyết, hạ đường huyết, phù não và tử vong. Cách xử trí: Xử lý tùy thuộc vào nồng độ trong huyết tương. Acetylcystein bảo vệ gan nếu dùng trong khoảng 24 giờ kể từ khi quá liều acetaminophen (hiệu quả nhất nếu dùng trong khoảng 8 giờ). Liều uống đầu tiên là 140 mg/kg (liều tải), sau đó cho tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg cách nhau 4 giờ một lần. Than hoạt hoặc rửa dạ dày có thể được thực hiện để giảm sự hấp thu của acetaminophen. Phenylephrin hydrochlorid Triệu chứng: Tăng huyết áp, nhức đầu, cơn co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, nhịp tim chậm. Cách xử trí: Nên điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Dextromethorphan Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, nhìn mờ, rung giật nhãn cầu, bí tiểu tiện, trạng thái tê mê, ảo giác, mất điều hòa, suy hô hấp và co giật. Cách xử trí: Điều trị hỗ trợ và điều trị triệu chứng. Có thế dùng naloxon 2 mg tiêm tĩnh mạch, dùng lặp lại nếu cần. Vitamin C Triệu chứng: Sỏi thận, buồn nôn, viêm dạ dày và tiêu chảy. Cách xử trí: Gây lợi tiểu bằng truyền dịch có thể có tác dụng sau khi uống liều lớn. Quá liều guaifenesin không gây ra các triệu chứng nguy hiểm đến tính mạng. Trong trường hợp dùng quá liều, phải liên hệ ngay bác sĩ hay đến bệnh viện gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu quên dùng một liều thuốc, hãy uống càng sớm càng tốt khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.

Lưu ý và cảnh báo

Suy gan thận

Mô tả chi tiết

Viên nén New Ameflu Day Time +C OPV là gì? Viên nén New Ameflu Day Time +C OPV là một dược phẩm được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược phẩm OPV. Với sự kết hợp của các hoạt chất chính bao gồm acetaminophen, guaifenesin, phenylephrin HCl, vitamin C và hoạt chất giảm ho Dextromethorphan HBr, sản phẩm được chỉ định để làm dịu nhanh chóng các triệu chứng khó chịu do bệnh cảm cúm và cảm lạnh gây ra.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.