← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Apifexo 180 Apimed giảm viêm mũi dị ứng theo mùa, nổi mề đay (3 vỉ x 10 viên)

Thuốc Apifexo 180 là sản phẩm của Công ty Cổ phần dược Apimed với thành phần chính là Fexofenadin Hydroclorid. Thuốc Apifexo 180 có tác dụng làm giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa, nổi mề đay vô căn mãn tính ở người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên.

Thương hiệu
Apimed
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100377724
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC APIMED

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Giảm các triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng theo mùa ở người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên. Các triệu chứng được điều trị hiệu quả là hắt hơi, chảy mũi, ngứa mũi/vòm miệng/cổ họng, ngứa mắt/chảy nước mắt/đỏ mắt. Điều trị các triệu chứng ngoài da không biến chứng của bệnh nổi mề đay vô căn mãn tính ở người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên. Thuốc làm giảm đáng kể cảm giác ngứa và số lượng mề đay. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu.

Thành phần

Fexofenadin Hydroclorid 180mg

Cách dùng

Cách dùng Dùng đường uống. Liều dùng Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu quên một liều thuốc, cần dùng thuốc càng sớm càng tốt, nhưng hãy bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, không dùng hai liều cùng một lúc.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.