← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Aquima Merap hỗ trợ điều trị các triệu chứng khó tiêu, ợ nóng, đầy hơi (20 gói x 10ml)

Thuốc Aquima là một sản phẩm của Công ty cổ phần tập đoàn Merap, thành phần chính là Nhôm hydroxyd gel khô, Magnesi hydroxyd, Simethicon. Thuốc được dùng để điều trị các triệu chứng khó tiêu, ợ nóng, đầy hơi, tăng tiết acid.

Thương hiệu
Merap
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100244200
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Merap

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Thuốc Aquima chỉ định điều trị các triệu chứng khó tiêu, ợ nóng, đầy hơi, tăng tiết acid. Dược lực học Chưa có thông tin. Dược động học Chưa có thông tin.

Thành phần

Aluminium hydroxide 460mg, Magnesi hydroxid 400mg, Simethicone 50mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc Aquima sử dụng đường uống, lắc kỹ trước khi dùng. Liều dùng Người lớn và trẻ em từ 5 tuổi trở lên: Uống 5 đến 10ml sau bữa ăn 30 phút đến 1 giờ và trước khi đi ngủ, hoặc khi cần.  Người cao tuổi: Khuyến cáo sử dụng liều dùng như người lớn. Trẻ em dưới 5 tuổi: Uống với liều bằng một phần liều người lớn, tối đa 5ml.  Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Dấu hiệu và triệu chứng quá liều Ít khi xảy ra các triệu chứng nghiêm trọng khi quá liều. Các triệu chứng quá liều cấp tính đã được báo cáo đối với dạng kết hợp giữa nhôm hydroxyd và muối magnesi bao gồm: Đau bụng, tiêu chảy, nôn. Sử dụng một liều lớn thuốc này có thể gây ra hoặc làm nghiêm trọng hơn sự tắc ruột ở bệnh nhân có nguy cơ cao, ví dụ như ở người cao tuổi hoặc suy thận. Xử trí khi quá liều Nhôm và magnesi được thải trừ qua nước tiểu. Điều trị quá liều cấp tính bằng cách tiêm tĩnh mạch calcium gluconate, kết hợp với bù nước và lợi tiểu cưỡng bức. Trong trường hợp suy giảm chức năng thận, thẩm phân phúc mạc hoặc thẩm tách máu là cần thiết. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Lưu ý và cảnh báo

Phụ nữ có thai, Phụ nữ cho con bú

Mô tả chi tiết

Thuốc Aquima Merap hỗ trợ là gì? Thuốc Aquima Merap hỗ trợ là một dược phẩm được nghiên cứu và sản xuất bởi Công ty cổ phần tập đoàn Merap. Với sự kết hợp của các hoạt chất chính gồm Nhôm hydroxyd dạng gel khô, Magnesi hydroxyd và Simethicon, sản phẩm được chỉ định để cải thiện hiệu quả các triệu chứng khó chịu đường tiêu hóa như đầy hơi, ợ nóng, khó tiêu và tình trạng tăng tiết acid dạ dày.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.