← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Aspirin 81mg (Hộp 2 vỉ x 28 viên)

Hoạt chất: Aspirin 81mgCông dụng: Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ ở bệnh nhân có tiền sử về các bệnh nàyĐối tượng sử dụng: Người lớn/trẻ em trên 16 tuổiHình thức: Viên nén bao phimThương hiệu: StellaNơi sản xuất: Công ty TNHH liên doanh Stellapharm (Việt Nam)*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Thương hiệu
STADA
Phân loại
Thuốc kê đơn
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
STADA

Thành phần

Acetylsalicylic Acid 81mg

Mô tả chi tiết

Thành phần Aspirin 81mg Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?) Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ ở bệnh nhân có tiền sử về các bệnh này. Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?) - Quá mẫn với thành phần của thuốc. - Bệnh nhân có triệu chứng hen, viêm mũi hoặc mày đay; tiền sử hen. - Bệnh nhân giảm tiểu cầu; loét dạ dày hoặc tá tràng đang hoạt động, xuất huyết tiêu hóa, hoặc các dạng chảy máu khác. - Bệnh nhân suy tim vừa và nặng, suy gan, xơ gan, suy thận (đặc biệt khi tốc độ lọc cầu thận dưới 30 ml/phút). - Phụ nữ trong 3 tháng cuối thai kỳ. Liều dùng - Người lớn và trẻ em trên 16 tuổi: Liều thường dùng trong điều trị dài hạn 1 – 2 viên x 1 lần/ngày. - Trẻ em dưới 16 tuổi: chỉ dùng cho bệnh Kawasaki. Cách dùng: Aspirin STELLA 81mg được dùng bằng đường uống. Nên uống nguyên viên với 1 ly nước đầy, không được nghiền hoặc nhai. Tác dụng phụ Thường gặp: Buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu ở thượng vị, ợ nóng, đau dạ dày, loét dạ dày – ruột; mệt mỏi; ban, mày đay; thiếu máu tan huyết; yếu cơ; khó thở; sốc phản vệ. Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc) - Thận trọng khi điều trị đồng thời với thuốc chống đông máu hoặc khi có nguy cơ chảy máu khác. Không kết hợp aspirin với các NSAID khác và các glucocorticoid. - Thận trọng khi sử dụng thuốc ở người cao tuổi và trẻ em; bệnh nhân suy tim nhẹ, có bệnh thận hoặc bệnh gan, đặc biệt khi dùng đồng thời với thuốc lợi tiểu. Bảo quản:  Nơi khô, nhiệt độ không quá 30 o C, tránh ánh sáng Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 28 viên Thương hiệu: Stella Nơi sản xuất: Công ty TNHH liên doanh Stellapharm (Việt Nam) Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.  

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.