← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén Becacold-S trị các triệu chứng ho cảm thông thường (5 vỉ x 20 viên)

Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Phenylephrin HCl 10mg, Clorpheniramin maleat 2mg.Công dụng: Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, ...Đối tượng sử dụng: Người lớn, trẻ em trên 11 tuổi.Hình thức: Viên nén.Thương hiệu: BecamexNơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược Becamex (Việt Nam)

Thương hiệu
Excl. Enlie
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100333124
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Công ty Cổ Phần Dược Enlie

Công dụng / chỉ định

Công dụng Viên nén Becacold-S Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?) Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Thành phần

Thành phần Viên nén Becacold-S - Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Phenylephrin HCl 10mg, Clorpheniramin maleat 2mg.

Cách dùng

Cách sử dụng Viên nén Becacold-S Theo chỉ định của bác sĩ. Liều thông thường: - Người lớn: 1-2 viên/lần, 3-4 lần/ngày - Trẻ 7-12 tuổi: 2-1 viên/lần, 3-4 lần/ngày - Trẻ 2-6 tuổi: V2 viên/lần, 3-4 lần/ngày

Lưu ý và cảnh báo

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Viên nén Becacold-S là gì? Viên nén Becacold-S là một loại thuốc dùng để điều trị các triệu chứng cảm lạnh và cúm, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.