← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Hỗn dịch uống Bufecol 100mg/5ml Hà Nam giảm đau, hạ sốt, chống viêm (20 ống)

Hỗn dịch uống Bufecol là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược Vật tư Y tế Hà Nam chứa hoạt chất chính Ibuprofen dùng giảm đau, hạ sốt, chống viêm trong các trường hợp viêm khớp dạng thấp.

Thương hiệu
Hà Nam
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100401124
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC VTYT HÀ NAM

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Hỗn dịch uống Bufecol chỉ định điều trị trong các trường hợp sau: Hạ sốt: Cảm lạnh , cảm củm, sốt sau tiêm chủng ..... Giảm đau: Đau đầu, đau tai, đau răng, đau lưng , đau dây chằng, cơ bắp, đau do viêm khớp dạng thấp và các trường hợp đau nhẹ và vừa khác. Chống viêm: Viêm khớp dạng thấp. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu.

Thành phần

Ibuprofen 100mg

Cách dùng

Cách dùng Hỗn dịch uống Bufecol dùng đường uống. Liều dùng Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.