Siro Butagan syrup 7.5mg/5ml Anfarm làm dịu các triệu chứng ho (200ml)
Butagan syrup là sản phẩm của Anfarm Hellas s.a chứa hoạt chất Butamirat citrate giúp làm dịu các triệu chứng ho.
- Thương hiệu
- Anfarm
- Phân loại
- Thuốc kê đơn
- Số đăng ký
- VN-22971-21
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- ANFARM HELLAS
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Butagan syrup là sản phẩm của Anfarm Hellas s.a chứa hoạt chất Butamirat citrate giúp làm dịu các triệu chứng ho. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu.
Thành phần
Butamirat citrat 7.5mg
Cách dùng
Cách dùng Butagan syrup dùng đường uống. Liều dùng Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Lưu ý và cảnh báo
Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trước khi bắt đầu sử dụng thuốc, người bệnh cần đọc kỹ các thông tin hướng dẫn sử dụng được đính kèm trong hộp sản phẩm và tham khảo các khuyến cáo an toàn dưới đây. Trường hợp không nên sử dụng Siro Butagan syrup 7.5mg/5ml Anfarm làm dịu các triệu chứng ho chống chỉ định cho các đối tượng sau: Người bệnh có tiền sử mẫn cảm hoặc dị ứng với bất kỳ thành phần hoạt chất hay tá dược nào có trong công thức thuốc. Cảnh báo và thận trọng Người dùng vui lòng đọc kỹ và tham khảo thêm các thông tin chi tiết về cảnh báo sử dụng được ghi trong tờ hướng dẫn sử dụng thuốc đi kèm trong hộp sản phẩm. Ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc Hiện vẫn chưa có dữ liệu lâm sàng rõ ràng về mức độ ảnh hưởng của thuốc lên khả năng tập trung khi lái xe hoặc vận hành các loại máy móc. Sử dụng trong thai kỳ Phụ nữ mang thai cần tuân thủ nghiêm ngặt theo đúng chỉ định từ bác sĩ chuyên khoa. Chỉ nên cân nhắc sử dụng thuốc khi lợi ích điều trị mang lại cho người mẹ vượt trội hơn hẳn những nguy cơ tiềm ẩn có thể xảy ra cho thai nhi. Sử dụng khi đang cho con bú Phụ nữ đang trong thời kỳ nuôi con bằng sữa mẹ cần tuân thủ tuyệt đối theo hướng dẫn của bác sĩ. Việc dùng thuốc chỉ được thực hiện khi có sự đánh giá kỹ lưỡng về mặt lợi ích điều trị và nguy cơ đối với trẻ bú mẹ. Tương tác với thuốc khác Các tương tác thuốc khi xảy ra có thể làm thay đổi cơ chế hoạt động của sản phẩm hoặc làm gia tăng nguy cơ gặp phải các tác dụng phụ nghiêm trọng. Người bệnh có trách nhiệm chủ động thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ danh sách tất cả các loại thuốc kê đơn, không kê đơn, vitamin và các dòng thực phẩm chức năng hiện đang sử dụng. Tuyệt đối không tự ý bắt đầu dùng, ngưng sử dụng hoặc thay đổi liều lượng của bất kỳ loại thuốc nào khi chưa có sự đồng ý và hướng dẫn từ nhân viên y tế. Để biết thêm thông tin chi tiết về các tương tác thuốc cụ thể, vui lòng tham khảo tờ hướng dẫn sử dụng đính kèm trong hộp sản phẩm.
Mô tả chi tiết
Siro Butagan syrup 7.5mg/5ml Anfarm làm dịu các triệu chứng ho là gì? Siro Butagan syrup 7.5mg/5ml Anfarm làm dịu các triệu chứng ho là một chế phẩm y tế được sản xuất bởi thương hiệu Anfarm Hellas s.a. Với thành phần hoạt chất chính là Butamirat citrate, sản phẩm này được bào chế chuyên biệt nhằm mang lại hiệu quả tối ưu trong việc làm giảm và dịu nhanh các cơn ho khó chịu cho người bệnh.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.