← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén Co-Padein Nadyphar điều trị các triệu chứng đau nhức (10 vỉ x 10 viên)

Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Codein phosphat 30mgCông dụng: Giúp điều trị các triệu chứng đau nhứcĐối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em trên 15 tuổiHình thức: Viên nénThương hiệu: Dược phẩm 2/9Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần dược phẩm 2/9 (Việt Nam) *Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Thương hiệu
Nadyphar
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
893111587324
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Nadyphar

Công dụng / chỉ định

Công dụng của Co-Padein Nadyphar Chỉ định sử dụng Đau nhức xương khớp, nhức đầu, nhức răng, đau bụng kinh. Cơ chế tác dụng (Dược lực học) Chưa có dữ liệu. Hấp thu và chuyển hoá thuốc (Dược động học) Chưa có dữ liệu.

Thành phần

Thành phần của Thuốc Co-Padein Nadyphar Mỗi 1 viên chứa các hoạt chất sau: Paracetamol: 500mg Codein: 10mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc Co-Padein Nadyphar Hướng dẫn cách sử dụng Người bệnh sử dụng thuốc bằng đường uống trực tiếp. Liều dùng phù hợp Đối với người lớn (trên 15 tuổi): Mỗi lần uống từ 1 - 2 viên, tần suất sử dụng từ 3 - 4 lần mỗi ngày. Khoảng cách tối thiểu giữa các lần uống thuốc liên tiếp phải từ 4 giờ trở lên. Lưu ý: Liều lượng được nêu trên chỉ mang tính chất tham khảo chung. Liều dùng thực tế sẽ được điều chỉnh cá nhân hóa dựa trên thể trạng cụ thể và tiến trình diễn biến của bệnh lý. Để nhận được liều lượng an toàn và phù hợp nhất, người bệnh cần tham vấn ý kiến từ bác sĩ điều trị hoặc các chuyên viên y tế có chuyên môn. Khi dùng quá liều phải làm sao? Trong các tình huống khẩn cấp hoặc xuất hiện phản ứng nguy hiểm do dùng quá liều, người nhà cần liên hệ ngay với Trung tâm cấp cứu 115 hoặc nhanh chóng đưa người bệnh đến cơ sở Y tế hoặc trạm y tế địa phương gần nhất để được xử trí kịp thời. Khi quên 1 liều cần làm gì? Nếu bỏ lỡ một liều dùng, người bệnh hãy bổ sung ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, trong trường hợp thời điểm nhớ ra đã cận kề với thời gian dùng liều tiếp theo, hãy bỏ qua liều đã quên và tiếp tục uống liều kế tiếp theo đúng lịch trình ban đầu. Tuyệt đối không tự ý uống bù bằng cách dùng gấp đôi liều lượng đã được quy định.

Lưu ý và cảnh báo

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trước khi bắt đầu quá trình điều trị bằng thuốc, người bệnh cần chủ động đọc thật kỹ tờ hướng dẫn sử dụng đi kèm và tham khảo chi tiết các thông tin y khoa dưới đây. Trường hợp không nên sử dụng Thuốc Co-Padein Nadyphar chống chỉ định tuyệt đối cho các đối tượng sau: Người bệnh có tiền sử dị ứng hoặc mẫn cảm với bất kỳ thành phần hoạt chất hay tá dược nào có trong công thức thuốc. Cảnh báo và thận trọng Chưa có thông tin. Tương tác với thuốc khác Hiện tượng tương tác giữa các thuốc có thể làm thay đổi cơ chế hoạt động, giảm hiệu quả điều trị hoặc làm gia tăng nguy cơ gặp phải các phản ứng phụ nghiêm trọng. Để đảm bảo an toàn, người bệnh nên chủ động cung cấp cho bác sĩ hoặc dược sĩ danh sách đầy đủ các loại thuốc kê đơn, không kê đơn cùng các dòng thực phẩm chức năng đang dùng. Đồng thời, tuyệt đối không tự ý bắt đầu, ngưng sử dụng hoặc thay đổi liều lượng của bất kỳ loại thuốc nào khi chưa có sự đồng ý và hướng dẫn trực tiếp từ bác sĩ.

Mô tả chi tiết

Thuốc Co-Padein Nadyphar là gì? Thuốc Co-Padein Nadyphar là một dược phẩm được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm 2/9 - Nadyphar. Với thành phần hoạt chất chính là Codein phosphat, sản phẩm này được sử dụng nhằm mục đích cải thiện và đẩy lùi các cơn đau nhức xương khớp, đau đầu, đau răng cũng như tình trạng đau bụng kinh hiệu quả.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.