← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Decolgen Forte United giảm các triệu chứng cảm cúm, sốt, đau họng, nghẹt mũi (30 vỉ x 4 viên)

Thuốc Decolgen Forte United là gì? Thuốc Decolgen Forte United là một dược phẩm được nghiên cứu và sản xuất bởi Công ty TNHH United International Pharma. Chế phẩm này chứa sự kết hợp của ba hoạt chất chính bao gồm Paracetamol, Phenylephrine và Chlorpheniramine. Thuốc được chỉ định nhằm khắc phục nhanh các biểu hiện khó chịu do bệnh cúm, tình trạng cảm lạnh hoặc cảm giác ớn lạnh gây ra, điển hình như nhức đầu, sốt cao, đau rát họng, tắc nghẹt mũi, hắt hơi liên tục, chảy nước mũi, viêm xoang cùng tình trạng viêm mũi xuất tiết giai đoạn cấp tính.

Thương hiệu
Decolgen
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
UNITED PHARMA INC.

Công dụng / chỉ định

Công dụng của Decolgen Forte United Chỉ định sử dụng Cúm, ớn lạnh và cảm lạnh kèm theo các triệu chứng đau đầu, sốt, đau họng, nghẹt mũi, hắt hơi, sổ mũi, viêm xoang và viêm mũi xuất tiết cấp. Cơ chế tác dụng (Dược lực học) Hiện tại chưa ghi nhận dữ liệu lâm sàng cụ thể về dược lực học của sản phẩm. Hấp thu và chuyển hoá thuốc (Dược động học) Hiện tại chưa ghi nhận dữ liệu lâm sàng cụ thể về dược động học của sản phẩm.

Thành phần

Thành phần của Thuốc Decolgen Forte United Mỗi 1 viên nén chứa các hoạt chất với hàm lượng cụ thể như sau: Paracetamol: 500mg Phenylephrine: 10mg Chlorpheniramine: 2mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc Decolgen Forte United Hướng dẫn cách sử dụng Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén và dùng bằng đường uống trực tiếp với nước lọc. Liều dùng phù hợp Liều lượng dành cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Sử dụng 1 viên, khoảng cách giữa các lần dùng là mỗi 6 giờ. Lưu ý: Liều lượng được trình bày ở trên chỉ mang tính chất tham khảo chung. Liều dùng thực tế cần được điều chỉnh cá thể hóa dựa trên thể trạng cụ thể cũng như tiến triển của bệnh lý. Để đảm bảo an toàn và đạt hiệu quả tối ưu, người bệnh nên tham vấn ý kiến từ bác sĩ điều trị hoặc các chuyên viên y tế có chuyên môn. Khi dùng quá liều phải làm sao? Trong các tình huống khẩn cấp hoặc xuất hiện phản ứng nguy hiểm do dùng quá liều, người nhà cần liên hệ ngay với Trung tâm cấp cứu 115 hoặc chủ động đưa người bệnh đến cơ sở y tế, trạm y tế xã/phường gần nhất để được xử trí kịp thời. Khi quên 1 liều cần làm gì? Người bệnh nên uống bổ sung ngay sau khi nhớ ra. Mặc dù vậy, nếu thời điểm nhớ ra quá cận kề với thời gian dùng liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và tiếp tục dùng thuốc theo đúng lịch trình ban đầu. Tuyệt đối không tự ý uống gấp đôi liều lượng quy định để bù vào liều đã bỏ lỡ.

Lưu ý và cảnh báo

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trường hợp không nên sử dụng Người bệnh có tiền sử dị ứng hoặc quá mẫn với Paracetamol, Phenylephrine, Chlorpheniramine hay bất kỳ thành phần tá dược nào có trong công thức thuốc. Cảnh báo và thận trọng Người dùng cần đọc kỹ tờ hướng dẫn sử dụng đi kèm trong hộp sản phẩm trước khi bắt đầu đợt điều trị. Để biết thêm thông tin chi tiết về các cảnh báo đặc biệt, vui lòng tham khảo nội dung trong tờ hướng dẫn sử dụng đính kèm. Ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc Hiện vẫn chưa có dữ liệu lâm sàng rõ ràng về mức độ ảnh hưởng của thuốc lên nhóm đối tượng thực hiện các công việc đòi hỏi sự tỉnh táo này. Sử dụng trong thai kỳ Phụ nữ mang thai cần tuân thủ nghiêm ngặt theo chỉ định trực tiếp từ bác sĩ chuyên khoa. Việc dùng thuốc chỉ nên được cân nhắc khi lợi ích điều trị mang lại cho người mẹ vượt trội hơn hẳn so với những rủi ro có thể xảy ra cho thai nhi. Sử dụng khi đang cho con bú Phụ nữ đang nuôi con bằng sữa mẹ cần tuân thủ tuyệt đối chỉ định của bác sĩ. Chỉ sử dụng thuốc khi đã được đánh giá kỹ lưỡng về mặt lợi ích điều trị và nguy cơ đối với trẻ bú mẹ. Tương tác với thuốc khác Sự tương tác giữa các hoạt chất có thể làm thay đổi cơ chế hoạt động của thuốc hoặc làm gia tăng nguy cơ gặp phải các tác dụng phụ nghiêm trọng. Người bệnh có trách nhiệm cung cấp đầy đủ thông tin cho bác sĩ hoặc dược sĩ về danh sách tất cả các loại thuốc (bao gồm thuốc kê đơn, không kê đơn) và các dòng thực phẩm chức năng hiện đang sử dụng. Tuyệt đối không tự ý bắt đầu, ngừng đột ngột hoặc thay đổi liều lượng của bất kỳ loại thuốc nào khi chưa có sự đồng ý và hướng dẫn từ chuyên gia y tế. Để biết thêm thông tin chi tiết về các tương tác thuốc cụ thể, vui lòng tham khảo tờ hướng dẫn sử dụng đính kèm trong hộp sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Thuốc Decolgen Forte United là gì? Thuốc Decolgen Forte United là một dược phẩm được nghiên cứu và sản xuất bởi Công ty TNHH United International Pharma. Chế phẩm này chứa sự kết hợp của ba hoạt chất chính bao gồm Paracetamol, Phenylephrine và Chlorpheniramine. Thuốc được chỉ định nhằm khắc phục nhanh các biểu hiện khó chịu do bệnh cúm, tình trạng cảm lạnh hoặc cảm giác ớn lạnh gây ra, điển hình như nhức đầu, sốt cao, đau rát họng, tắc nghẹt mũi, hắt hơi liên tục, chảy nước mũi, viêm xoang cùng tình trạng viêm mũi xuất tiết giai đoạn cấp tính.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.