← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc dạ dày Ebysta Merap điều trị trào ngược dạ dày, thực quản (20 gói x 10ml)

Thuốc Ebysta là sản phẩm của Công ty cổ phần tập đoàn Merap, có thành phần chính là Sodium alginate, Calcium carbonate và Sodium bicarbonate. Thuốc Ebysta chỉ định điều trị trào ngược dạ dày thực quản, ợ nóng ợ chua), đầy hơi liên quan đến sự trào ngược, ợ nóng trong khi mang thai, tất cả các trường hợp đau vùng thượng vị và phía sau xương ức liên quan đến trào ngược dạ dày.

Thương hiệu
Merap
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100244300
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Merap

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Thuốc Ebysta chỉ định điều trị trào ngược dạ dày thực quản , ợ nóng ợ chua, đầy hơi liên quan đến sự trào ngược, ợ nóng trong khi mang thai, tất cả các trường hợp đau vùng thượng vị và phía sau xương ức liên quan đến trào ngược dạ dày. Dược lực học Chưa có thông tin được báo cáo. Dược động học Chưa có thông tin được báo cáo.

Thành phần

Sodium Alginate 500mg, Calcium Carbonate 160mg, Sodium bicarbonate 267mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc Ebysta hỗ dịch dùng qua đường uống, lắc kỹ thuốc trước khi sử dụng. Liều dùng Người bệnh được khuyên dùng thuốc sau bữa ăn và trước khi đi ngủ (tối đa 4 lần/ngày) Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 10 – 20 ml/ lần. Người cao tuổi: Khuyến cáo sử dụng liều như người lớn. Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: 5 - 10 ml/ lần. Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Khi dùng thuốc quá liều bệnh nhân có thể cảm thấy đây bụng. Trong trường hợp dùng thuốc quá liều bệnh nhân cần điều trị triệu chứng gặp phải. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc . Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Lưu ý và cảnh báo

Phụ nữ có thai, Phụ nữ cho con bú

Mô tả chi tiết

Thuốc dạ dày Ebysta Merap là gì? Thuốc dạ dày Ebysta Merap là một dược phẩm được sản xuất bởi Công ty cổ phần tập đoàn Merap. Chế phẩm này chứa các hoạt chất chính bao gồm Sodium alginate, Calcium carbonate cùng với Sodium bicarbonate. Thuốc được bào chế dưới dạng hỗn dịch uống, chuyên dùng để khắc phục tình trạng trào ngược dạ dày thực quản, giảm thiểu các cơn ợ nóng, ợ chua, đầy bụng do trào ngược, hỗ trợ đẩy lùi chứng ợ nóng ở thai phụ, đồng thời làm dịu các cơn đau ở vùng thượng vị và khu vực phía sau xương ức phát sinh do hội chứng trào ngược.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.