← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Bột sủi bọt Effer- Paralmax 250mg điều trị các chứng đau/sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em (hộp 30 gói)

Hoạt chất: Paracetamol 250mgCông dụng: Điều trị các chứng đau/sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ emĐối tượng sử dụng: Trẻ 1 tuổi trở lênHình thức: Bột sủi bọtThương hiệu: Boston (Việt Nam)Nơi sản xuất: Công Ty Cổ Phần Dược Phẩm Boston Việt Nam

Thương hiệu
Boston
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100150324
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Boston

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Điều trị các triệu chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em: đau đầu, đau răng, đau họng, nhức mỏi cơ, cảm cúm, mọc răng, nhức răng.

Thành phần

Thành phần Effer-Paralmax 250mg Paracetamol 250mg Tá dược: Acid citric khan, natri hydrocarbonat khan, natri carbonat khan, đường RE, aspartam, Kollidon K30, mùi cam, natri benzoat vừa đủ 1 gói bột sủi bọt.

Cách dùng

Cách dùng Effer-Paralmax 250mg Liều dùng Liều trung bình khuyến cáo: 10 - 15mg/kg thể trọng trong 4 - 6 giờ, không quá 60mg/kg thể trọng trong 24 giờ. Trẻ em từ 2 đến 3 tuổi: 1 gói/lần. Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: 1 ½ gói/lần. Trẻ em từ 6 đến 8 tuổi: 2 gói/lần. Trẻ em từ 9 đến 10 tuổi: 2 ½ gói/lần. Trẻ em 11 tuổi: 3 gói/lần. Hoặc dùng thuốc theo chỉ dẫn của thầy thuốc. Cách dùng Hòa tan thuốc trong một lượng nước phù hợp, uống ngay sau khi thuốc tan hết, các lần cách nhau không dưới 4 giờ.

Lưu ý và cảnh báo

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Effer-Paralmax 250mg là gì? Effer-Paralmax 250mg là thuốc bột sủi bọt điều trị các chứng đau và/hoặc sốt từ nhẹ đến vừa ở trẻ em.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.