Thuốc Fefasdin 180 Khapharco điều trị viêm mũi dị ứng, mày đay mạn tính vô căn (10 vỉ x 10 viên)
Fefasdin là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược phẩm Khánh Hoà có thành phần chính là Fexofenadin HCl dùng điều trị triệu chứng trong viêm mũi dị ứng theo mùa, mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.
- Thương hiệu
- Khapharco
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- 893100483824
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- KHAPHARCO
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Fefasdin dùng điều trị triệu chứng trong viêm mũi dị ứng theo mùa, mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu
Thành phần
Fexofenadin Hydroclorid 180mg
Cách dùng
Cách dùng Uống trọn viên thuốc với một ly nước. Có thể uống cùng với thức ăn hoặc không. Liều dùng Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Lưu ý và cảnh báo
Phụ nữ có thai, Trẻ em
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.