← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Bột Glotadol 150 Abbott hỗ trợ hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm (20 gói x 2g)

Thuốc gói Glotadol 150mg chứa hoạt chất Paracetamol, được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Glomed. Glotadol 150mg dùng hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm hay cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, tiêm ngừa, cắt amiđan.

Thương hiệu
Abbott
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100091324
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Công ty TNHH Abbott Healthcare Việt Nam

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Thuốc Glotadol 150mg được chỉ định dùng để hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm hay cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, tiêm ngừa, cắt amiđan. Dược lực học Paracetamol, một dẫn xuất para-aminophenol, có tác dụng hạ sốt và giảm đau. Thuốc không có hiệu quả điều trị viêm. Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi, không gây kích ứng dạ dày. Paracetamol thường là thuốc giảm đau hoặc hạ sốt được lựa chọn, đặc biệt ở người già và ở bệnh nhân không được chỉ định dùng salicylat hay các thuốc kháng viêm không steroid khác. Những bệnh nhân này bao gồm những người mắc bệnh hen, người có tiền sử loét tiêu hóa, và trẻ em. Dược động học Chưa có dữ liệu được báo cáo.

Thành phần

Paracetamol 150mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc giảm đau, hạ sốt Gotadol dùng đường uống. Cho toàn bộ lượng bột thuốc của mỗi gói vào 5 ml nước, khuấy đều trước khi uống. Liều dùng Trẻ nhỏ 1 - 3 tháng tuổi: Dùng một liều đơn 20 mg/kg, sau đó uống liều 15 - 20 mg/kg cách mỗi 6 - 8 giờ nếu cần, liều tối đa 60 mg/kg/ngày. Trẻ lớn hơn: Uống liều 20 mg/kg cách mỗi 6 - 8 giờ, liều tối đa 90 mg/kg/ngày trong 48 giờ hoặc lâu hơn nếu cần thiết, sau đó dùng liều 15 mg/kg mỗi 6 giờ. Làm gì khi quá liều? Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10 g trở lên (150 mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thế gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12 - 48 giờ. Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uổng N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều. Làm gì khi quên liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Lưu ý và cảnh báo

Suy gan, Trẻ em

Mô tả chi tiết

Giới thiệu thuốc gói Glotadol 150mg: Chỉ định: Thuốc Glotadol 150mg được chỉ định dùng để hạ sốt và giảm các cơn đau do cảm cúm hay cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, tiêm ngừa, cắt amiđan. Cách dùng: Thuốc giảm đau, hạ sốt Gotadol được dùng theo đường uống bằng cách pha toàn bộ lượng bột trong mỗi gói với 5 ml nước, khuấy đều trước khi uống. Đối tượng sử dụng: Trẻ em từ khoảng 1 tháng tuổi trở lên cần hạ sốt và giảm các cơn đau nhẹ do cảm cúm, cảm lạnh thông thường, đau đầu, đau họng, mọc răng, sau tiêm ngừa hoặc sau cắt amiđan. Lưu ý khi sử dụng: Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ. Chống chỉ định: Thuốc Glotadol 150mg chống chỉ định trong các trường hợp: người quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc, bệnh nhân bị thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase, và những người mắc bệnh viêm gan tiến triển nặng hoặc suy gan nặng.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.