Thuốc Glotadol Flu Glomed hỗ trợ hạ sốt và long đàm (10 vỉ x 10 viên)
Thuốc Glotadol Flu là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược phẩm Glomed, thành phần chính Paracetamol, Guaifenesin, Phenylephrin hydroclorid, Dextromethorphan hydrobromid. Đây là thuốc có tác dụng làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm như: Sốt, ho, các cơn đau nhức nhẹ, nhức đầu, đau họng , sung huyết mũi. Làm loãng đờm và dịch tiết đường hô hấp, giúp dễ khạc đàm.
- Thương hiệu
- Abbott
- Phân loại
- Thuốc kê đơn
- Số đăng ký
- 893110077600
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM GLOMED
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Thuốc Glotadol Flu được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm như: Sốt , ho, các cơn đau nhức nhẹ, nhức đầu , đau họng, sung huyết mũi. Làm loãng đờm và dịch tiết đường hô hấp, giúp dễ khạc đàm. Dược lực học Glotadol Flu là một thuốc chứa nhiều thành phần có tác dụng làm giảm nhanh chóng các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm. Paracetamol làm giảm đau bằng cách làm tăng ngưỡng đau và hạ nhiệt thông qua tác động trên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi mà không gây kích ứng dạ dày. Guaifenesin thúc đẩy loại bỏ chất nhầy đường hô hấp do làm long đờm, guaifenesin cũng làm trơn đường hô hấp bị kích thích. Phenylephrin làm giảm nhanh tình trạng sung huyết mũi với hiệu quả kéo dài. Dextromethorphan là thuốc giảm ho trong trường hợp ho không có đờm, tác dụng lên trung tâm ho ở hành não . Dược động học Chưa có thông tin.
Thành phần
Paracetamol 500mg, Dextromethorphan hydrobromid 15mg, Phenylephrine 10mg, Guaifenesin 200mg
Cách dùng
Cách dùng Thuốc dùng đường uống. Uống trọn viên thuốc với một ly nước. Liều dùng Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên/lần, cách mỗi 6 giờ, không quá 6 viên/ngày. Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Uống 1/2 viên/lần, cách mỗi 6 giờ, không quá 3 viên/ngày. Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo dùng thuốc. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Do paracetamol Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, đau bụng và xanh xao thường xuất hiện trong giờ đầu. Quá liều từ 10g trở lên (150mg/kg cân nặng ở trẻ em) có thể gây hủy hoại tế bào gan, dẫn đến hoại tử gan hoàn toàn và không hồi phục; toan chuyển hóa và bệnh não có thể dẫn đến hôn mê và chết. Ngoài ra, nồng độ aminotransferase và bilirubin huyết tương tăng, thời gian prothrombin kéo dài, có thể xuất hiện sau 12 - 48 giờ. Xử trí: Rửa dạ dày hoặc cho uống than hoạt để loại trừ ngay thuốc đã uống. Tiêm tĩnh mạch hoặc cho uống N-acetylcystein, thuốc giải độc đặc hiệu của paracetamol, hiệu quả nhất là trước giờ thứ 10 sau khi dùng quá liều. Do phenylephrin Triệu chứng: Các triệu chứng quá liều do phenylephrin bao gồm mệt mỏi quá mức, đổ mồ hôi, chóng mặt, nhịp tim chậm, tăng huyết áp nghiêm trọng và hôn mê. Xử trí: Trước hết dùng các biện pháp điều trị hỗ trợ. Có thể dùng các chất gây giãn mạch tác động nhanh như glyceryl trinitrat trong trường hợp tăng huyết áp nghiêm trọng. Do loratadin Triệu chứng: Buồn ngủ, tim đập nhanh và nhức đầu. Xử trí: Điều trị triệu chứng và điều trị hỗ trợ. Trong trường hợp ngộ độc cấp, nên làm rỗng dạ dày bằng cách gây nôn hoặc rửa dạ dày. Do dextromethorphan Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, nhìn mờ, ảo giác, mất điều hòa, suy hô hấp, co giật. Xử trí: Chuyển ngay bệnh nhân đến bệnh viện gần nhất. Điều trị hỗ trợ. Tiêm tĩnh mạch nhanh naloxon để giải độc dextromethorphan. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Dùng thuốc ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Lưu ý và cảnh báo
Phụ nữ cho con bú, Phụ nữ có thai
Mô tả chi tiết
Thuốc Glotadol Flu Glomed là gì? Thuốc Glotadol Flu Glomed là một dược phẩm được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Glomed. Chế phẩm này chứa các hoạt chất chính bao gồm Paracetamol, Guaifenesin, Phenylephrin hydroclorid và Dextromethorphan hydrobromid. Thuốc được chỉ định nhằm làm dịu các biểu hiện khó chịu do bệnh cảm lạnh và cảm cúm gây ra như sốt, ho, đau họng, nhức đầu, các cơn đau nhẹ toàn thân và nghẹt mũi. Đồng thời, thuốc còn hỗ trợ làm loãng các chất tiết dịch ở đường hô hấp, giúp người bệnh dễ dàng khạc đờm ra ngoài.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.