Hỗn dịch uống Gumas Davipharm hỗ trợ điều trị ợ nóng, viêm thực quản, viêm dạ dày (20 gói)
Gumas Davi 20 gói của công ty TNHH DP Đạt Vi Phú, thành phần chính hydroxyd, magnesi hydroxyd và simethicon, thuốc dùng để làm giảm các triệu chứng do tăng tính acid dạ dày và hơi tích trong chất nhày bao gồm ợ nóng, viêm thực quản, viêm dạ dày, loét dạ dày. Chế phẩm dạng gói, bên trong chứa hỗn dịch màu trắng, thể chất giống sữa, mùi thơm, vị ngọt.
- Thương hiệu
- Davipharm
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- 893100846524
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- DAVI
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Thuốc Gumas Davi 20 gói được chỉ định dùng trong các trường hợp: Làm giảm các triệu chứng do tăng tính acid dạ dày và hơi tích trong chất nhày bao gồm ợ nóng, viêm thực quản , viêm dạ dày, loét dạ dày . Dược lực học Chưa có báo cáo. Dược động học Chưa có báo cáo.
Thành phần
Aluminum hydroxide 400mg, Magnesium hydroxide 800mg, Simethicone 80mg
Cách dùng
Cách dùng Thuốc dùng đường uống. Uống sau bữa ăn và trước khi đi ngủ. Liều dùng Uống một gói sau mỗi bữa ăn và trước khi đi ngủ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Những dấu hiệu và triệu chứng khi dùng quá liều Buồn nôn, nôn, cứng bụng, có thể tụt huyết áp, suy tâm thần. Xử trí Điều trị triệu chứng. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Lưu ý và cảnh báo
Tiểu đường, Trẻ em, Suy gan thận, Phụ nữ có thai
Mô tả chi tiết
Hỗn dịch uống Gumas Davipharm hỗ trợ là gì? Được sản xuất bởi Công ty TNHH DP Đạt Vi Phú, thuốc Gumas Davi là liệu pháp hiệu quả giúp đẩy lùi các biểu hiện khó chịu do tình trạng tăng tiết acid dịch vị và tích tụ hơi trong đường tiêu hóa gây ra. Nhờ sự kết hợp của các hoạt chất chính bao gồm hydroxyd, magnesi hydroxyd cùng simethicon, sản phẩm hỗ trợ cải thiện nhanh chóng các triệu chứng như ợ nóng, viêm dạ dày, viêm thực quản và loét dạ dày. Thuốc được bào chế dưới dạng hỗn dịch uống màu trắng, mịn như sữa, mang hương thơm dễ chịu và vị ngọt dễ uống. Quy cách đóng gói của sản phẩm là hộp 20 gói tiện lợi cho quá trình sử dụng.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.