Thuốc Hagifen DHG kháng viêm, giảm đau (10 vỉ x 10 viên)
Hagifen 400 mg Dhg 10x10 của công ty TNHH MTV dược phẩm DHG, thành phần chính ibuprofen, là thuốc đươc sử dụng để giảm đau và kháng viêm từ nhẹ đến vừa trong các trường hợp: Đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp, đau mô mềm trong chấn thương và đau sau mổ.
- Thương hiệu
- Dhg
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- 893100013200
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- DƯỢC HẬU GIANG
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Thuốc Hagifen 400 mg Dhg 10x10 được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Giảm đau và kháng viêm từ nhẹ đến vừa trong các trường hợp: Đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau khớp, đau mô mềm trong chấn thương và đau sau mổ. Dược lực học Hagifen 400 mg Dhg 10x10 với thành phần hoạt chất chính là ibuprofen là thuốc kháng viêm không steroid, dẫn xuất từ acid propionic. Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt và chống viêm. Thuốc tác động bằng cách ức chế men cyclooxygenase; do đó, ngăn cản tổng hợp prostaglandin, tác nhân gây viêm, đau và sốt. Thuốc có tác dụng kháng viêm và giảm đau tốt trong điều trị viêm khớp. Ibuprofen là thuốc an toàn nhất trong các thuốc chống viêm không steroid. Dược động học Ibuprofen hấp thu tốt qua đường tiêu hóa, nồng độ tối đa của thuốc trong huyết tương đạt được sau khi uống từ 1 - 2 giờ. Thời gian bán thải của thuốc khoảng 2 giờ. Thuốc được đào thải chủ yếu qua nước tiểu.
Thành phần
Ibuprofen 400mg
Cách dùng
Cách dùng Thuốc Hagifen 400 mg Dhg 10x10 dùng đường uống, uống thuốc sau bữa ăn. Liều dùng Người lớn: Uống 1 viên x 2 - 3 lần/ngày. Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Thường là điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Nếu đã uống quá liều thì cần áp dụng những biện pháp sau đây nhằm tăng đào thải và bất hoạt thuốc: Rửa dạ dày, gây nôn và lợi tiểu, cho uống than hoạt hay thuốc tẩy muối. Nếu nặng: Thẩm tách máu hoặc truyền máu. Vì thuốc gây toan hóa và đào thải qua nước tiểu nên về lý thuyết sẽ có lợi khi cho truyền dịch kiềm và lợi tiểu. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.
Lưu ý và cảnh báo
Suy gan thận, Phụ nữ cho con bú, Lái tàu xe, Phụ nữ có thai
Mô tả chi tiết
Thuốc Hagifen DHG kháng viêm, là gì? Thuốc Hagifen DHG kháng viêm, là dược phẩm được sản xuất bởi Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG. Với hoạt chất chính là Ibuprofen, sản phẩm được chỉ định để cải thiện các triệu chứng đau và phản ứng viêm ở mức độ nhẹ đến trung bình. Thuốc mang lại hiệu quả cao trong các trường hợp đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức xương khớp, tổn thương mô mềm do chấn thương và đau phục hồi sau phẫu thuật.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.