← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Cao dán KefenTech Plaster Jeil kháng viêm, giảm đau viêm khớp, viêm bao gân, đau cơ (20 gói)

Cao dán Kefentech của Công ty JEIL HEALTH SCIENCE INC được phân phối bởi Công ty Thương Mại Dược Phẩm Cát Thành, hoạt chất chính là ketoprofen . Thuốc được sử dụng để điều trị các dấu hiệu và các triệu chứng trong những trường hợp sau: Viêm khớp biến dạng viêm khớp dạng thấp; viêm quanh khớp xương cánh tay vai (đau, cứng, tê vai); viêm bao gân, viêm gan; đau cơ. Ngoài ra, thuốc còn được dùng để điều trị sưng, đau do chấn thương. Cao dán Kefentech được bào chế dưới dạng cao dán. Vì ở dạng cao dán thuốc trực tiếp hấp thu qua da vào đến mô cơ xương và khớp nên làm giảm tác dụng phụ toàn thân so với các thuốc kháng viêm không steroid dạng uống. Mỗi miếng dán 10 x 7 cm có chứa 30 mg Ketoprofen. Hộp 20 gói x 5 miếng dán; Hộp 20 miếng x 7 miếng; Hộp 20 gói x 10 miếng.

Thương hiệu
Jeil Pharm
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
880100021824
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
JEIL PHARMACEUTICAL CO., LTD.

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Cao dán Kefentech được chỉ định điều trị các dấu hiệu và triệu chứng trong những trường hợp sau: Viêm khớp biến dạng (viêm khớp dạng thấp); Viêm quanh khớp xương cánh tay vai (đau, cứng, tê vai); Viêm bao gân, viêm gan; Đau cơ; Sưng, đau do chấn thương. Dược lực học Ketoprofen là thuốc chống viêm không steroid, thuộc nhóm propionic, dẫn xuất của acid aryl carboxylic. Giống như các thuốc chống viêm không steroid khác, thuốc có tác dụng chống viêm, giảm đau và hạ sốt. Cơ chế cho các tác dụng đã nêu trên là do ức chế tổng hợp prostaglandin và leukotrien. Dược động học Dùng tại chỗ dưới dạng cao dán, ketoprofen hấp thu rất chậm và ít tích tụ trong cơ thể. Khả dụng sinh học tương đối giữa dạng cao dán và dạng uống khoảng 5%. Khả dụng sinh học yếu cho phép đạt tác dụng tại chỗ mà không có ảnh hưởng toàn thân.

Thành phần

Ketoprofen 30mg

Cách dùng

Cách dùng Dán lên chỗ đau. Liều dùng Dán 1 miếng Kefentech lên chỗ đau, 2 lần/ ngày. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Chưa có báo cáo. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Lưu ý và cảnh báo

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trường hợp không nên sử dụng Người bệnh có tiền sử dị ứng hoặc mẫn cảm với hoạt chất Ketoprofen. Bệnh nhân có tiền sử bị hen suyễn hoặc gặp các phản ứng dị ứng khác khi sử dụng Aspirin hay các thuốc giảm đau, kháng viêm không steroid khác. Cảnh báo và thận trọng Tương tự các thuốc giảm đau và kháng viêm khác, sản phẩm này chỉ có tác dụng điều trị triệu chứng tạm thời chứ không giải quyết được nguyên nhân gây bệnh. Đối với các trường hợp viêm có kèm theo tình trạng nhiễm trùng, cần phải theo dõi y khoa chặt chẽ, thận trọng khi dùng và phải phối hợp thêm các thuốc kháng sinh hoặc kháng nấm thích hợp. Cần đặc biệt lưu ý đến nguy cơ nhiễm trùng có thể bị che lấp. Cần cân nhắc kỹ lưỡng khi phối hợp Cao dán Kefentech cùng các thuốc kháng viêm khác để điều trị các bệnh lý mãn tính như viêm khớp dạng thấp. Trong suốt quá trình này, bệnh nhân phải được giám sát chặt chẽ nhằm phát hiện sớm các tác dụng phụ có thể xảy ra. Mức độ an toàn khi sử dụng cao dán chứa Ketoprofen cho đối tượng trẻ em vẫn chưa được nghiên cứu đầy đủ. Các lưu ý chung khi thao tác: Tuyệt đối không để thuốc tiếp xúc với mắt và các vùng niêm mạc. Cần hết sức thận trọng khi dán lên các vết thương hở vì có thể gây ra cảm giác đau rát tạm thời hoặc kích ứng da. Tránh sử dụng miếng dán trong trường hợp vết thương được băng bó kín hoàn toàn. Ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc Chưa có báo cáo ghi nhận về ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe hay vận hành máy móc. Sử dụng trong thai kỳ Độ an toàn của sản phẩm đối với phụ nữ đang mang thai vẫn chưa được xác định rõ ràng. Do đó, tránh sử dụng thuốc trên diện rộng hoặc dùng kéo dài cho đối tượng thai phụ. Sử dụng khi đang cho con bú Chưa có báo cáo lâm sàng cụ thể về việc sử dụng thuốc cho phụ nữ trong thời kỳ cho con bú. Tương tác với thuốc khác Chưa có báo cáo ghi nhận về các tương tác xảy ra khi dùng chung với các thuốc khác.

Mô tả chi tiết

Cao dán KefenTech Plaster Jeil kháng viêm, là gì? Cao dán KefenTech Plaster Jeil kháng viêm, do Công ty JEIL HEALTH SCIENCE INC sản xuất và được phân phối bởi Công ty Thương Mại Dược Phẩm Cát Thành. Sản phẩm chứa hoạt chất chính là Ketoprofen, được chỉ định để cải thiện các triệu chứng và dấu hiệu của bệnh lý xương khớp như viêm khớp biến dạng, viêm khớp dạng thấp, viêm quanh khớp vai (gây đau, tê cứng vai), viêm bao gân, viêm gân và đau mỏi cơ. Bên cạnh đó, thuốc cũng hỗ trợ giảm sưng đau do các chấn thương vận động. Nhờ bào chế dưới dạng cao dán, hoạt chất thấm trực tiếp qua da để đi thẳng vào các mô cơ, xương và khớp bị tổn thương. Cơ chế hấp thu tại chỗ này giúp hạn chế tối đa các tác dụng phụ toàn thân so với việc sử dụng các thuốc kháng viêm không steroid bằng đường uống. Mỗi miếng dán kích thước 10 x 7 cm chứa hàm lượng Ketoprofen là 30 mg. Quy cách đóng gói của sản phẩm gồm các dạng: Hộp 20 gói x 5 miếng dán, Hộp 20 miếng x 7 miếng hoặc Hộp 20 gói x 10 miếng.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.