← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Dung dịch Kremil Gel United Pharma giảm loét dạ dày - tá tràng, viêm thực quản (30 gói x 20ml)

Kremil gel là sản phẩm của Công ty TNHH United International Pharma, có thành phần chính là Aluminum hydroxide, Magnesium hydroxide, Simethicone. Đây là thuốc được dùng để làm giảm các triệu chứng như khó tiêu, ợ nóng, đầy hơi.

Thương hiệu
United
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100223524
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
UNITED

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Thuốc Kremil gel được chỉ định dùng để làm giảm các triệu chứng như khó tiêu, ợ nóng , đầy hơi. Dược lực học Aluminium hydroxide và magnesium hydroxide có đặc tính kháng acid và dùng để trung hòa acid dạ dày. Simethicone có tác dụng chống tạo bọt/chống đầy hơi do khả năng làm thay đổi sức căng bề mặt các bong bóng hơi, do đó làm cho chúng kết hợp lại với nhau. Dược động học Magnesium hydroxide phản ứng với acid hydrochloric trong dạ dày tạo thành magnesium chloride. Một lượng nhỏ muối magnesium có thể được hấp thu và bài tiết qua nước tiểu, còn lại bài tiết qua phân. Aluminium hydroxide phản ứng với acid hydrochloric trong dạ dày tạo thành aluminium chloride, trong đó một số nhỏ được hấp thu. Aluminium được hấp thu thải trừ qua nước tiểu. Phần lớn aluminium còn lại trong đường tiêu hóa và tạo thành muối aluminium không tan kém hấp thu bao gồm hỗn hợp aluminium hydroxide, phosphate, cacbonate và các dẫn xuất acid béo, được thải trừ qua phân. Không có dữ liệu về dược động học của simethicone.

Thành phần

Aluminum hydroxide 356mg, Magnesium hydroxide 466mg, Simethicone 20mg

Cách dùng

Cách dùng Dùng đường uống. Liều dùng Liều dùng cho người lớn, kể cả người cao tuổi: 1 gói sau khi ăn và 1 gói trước khi đi ngủ, hoặc khi đau, với tổng liều không quá 4 gói một ngày. Trẻ em: Không khuyến cáo dùng cho trẻ em. Hoặc theo sự kê toa của bác sĩ. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Các triệu chứng quá liều thường không nghiêm trọng. Triệu chứng quá liều cấp tính do kết hợp muối aluminium và magnesium hydroxide đã được báo cáo gồm tiêu chảy, đau bụng, nôn ói. Dùng liều lượng lớn có thể gây ra hoặc làm nặng thêm tình trạng tắc ruột và liệt ruột ở những bệnh nhân có nguy cơ. Aluminium và magnesium được thải trừ qua đường tiết niệu, điều trị quá liều cấp tính bao gồm tiêm tĩnh mạch calci gluconate, bù nước và dùng lợi tiểu tích cực. Trong trường hợp suy giảm chức năng thận, phương pháp lọc máu hoặc thẩm phân phúc mạc là cần thiết. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu quên dùng một liều thuốc Kremil , hãy dùng càng sớm càng tốt khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không dùng gấp đôi liều đã quy định.

Lưu ý và cảnh báo

Suy gan thận

Mô tả chi tiết

Gel uống Kremil là sản phẩm hỗ trợ giảm các triệu chứng đau dạ dày, bao gồm khó tiêu và viêm loét dạ dày. Mỗi hộp chứa 30 gói, mỗi gói 20ml. Sản phẩm giúp làm dịu niêm mạc dạ dày và trung hòa acid, cung cấp sự giảm đau nhanh chóng và bảo vệ dạ dày khỏi sự kích ứng. Kremil thường được sử dụng để cải thiện tình trạng khó chịu liên quan đến dạ dày và tiêu hóa.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.