Viên nhai Kremil-S United điều trị đau dạ dày, giảm nóng rát dạ dày, ợ nóng, ợ chua (10 vỉ x 10 viên)
Thuốc Kremil-S là sản phẩm của United International Pharma , có thành phần chính là Aluminum Hydroxide; Magnesium Hydroxide; Simethicone làm giảm các triệu chứng như khó tiêu, ợ nóng, đầy hơi.
- Thương hiệu
- United
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- 893100353323
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- UNITED
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Thuốc Kremil-S được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Làm giảm các triệu chứng như khó tiêu, ợ nóng , đầy hơi. Dược lực học Aluminium hydroxide và Magnesium hydroxide có đặc tính kháng acid và được dùng để trung hòa acid dạ dày. Simethicone có tác dụng chống tạo bọt chống đầy hơi do khả năng làm thay đổi sức căng bề mặt các bong bóng hơi, do đó làm cho chúng kết hợp lại với nhau. Dược động học Magnesium hydroxide phản ứng với acid hydrochloric trong dạ dày tạo thành Magnesium chloride. Một lượng nhỏ muối Magnesium có thể được hấp thu và bài tiết qua nước tiểu, còn lại bài tiết quả phân. Aluminium hydroxide phản ứng với acid hydrochloric trong dạ dày tạo thành Aluminium chloride, trong đó một số được hấp thu. Aluminium được hấp thu thải trừ qua nước tiểu. Phần lớn Aluminin còn lại trong đường tiêu hóa và tạo thành muối Aluminium không tan hấp thu kém bao gồm hydroxide, phosphat, cacbonate và các dẫn xuất acid béo, được thải trừ qua phân. Không có dữ liệu về được động học của Simethicone.
Thành phần
Simethicone 30mg, Magnesium hydroxide 233mg, Nhôm hydroxyd 178mg
Cách dùng
Cách dùng Thuốc Kremil-S nên nhai viên thuốc trước khi nuốt, dùng sau mỗi bữa ăn khoảng 1 giờ và trước khi đi ngủ; hoặc khi đau. Liều dùng Liều dùng cho người lớn: Dùng 1 - 2 viên sau mỗi bữa ăn khoảng 1 giờ và trước khi đi ngủ; hoặc khi đau với tổng liều không quá 8 viên một ngày, hoặc theo sự kê toa của bác sĩ. Không khuyến cáo dùng cho trẻ em. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Các triệu chứng quá liều thường không nghiêm trọng. Triệu chứng quá liều cấp tính do kết hợp Aluminium hydroxide và muối Magnesium đã được báo cáo gồm tiêu chảy, đau bụng, nôn mùa. Dùng liều lượng lớn có thể gây ra hoặc làm nặng thêm tình trạng tắc ruột và liệt ruột ở những bệnh nhân có nguy cơ. Aluminium và Magnesium được thải trừ qua đường tiết niệu, điều trị quá liều cấp tính bao gồm tiêm tĩnh mạch calci gluconate, bù nước và dùng thuốc lợi tiểu mạnh. Trong trường hợp suy chức năng thận, phương pháp lọc máu hoặc thẩm phân phúc mạc là cần thiết. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Thuốc chỉ sử dụng khi cần và không theo lịch trình, nên trường hợp quên liều gần như không xảy ra.
Lưu ý và cảnh báo
Trẻ em
Mô tả chi tiết
Giới thiệu thuốc Kremil-S: Chỉ định: Giúp làm giảm các triệu chứng như khó tiêu, ợ nóng, đầy hơi. Cách dùng: Dùng 1 - 2 viên sau mỗi bữa ăn khoảng 1 giờ và trước khi đi ngủ; hoặc khi đau với tổng liều không quá 8 viên một ngày, hoặc theo sự kê toa của bác sĩ. Đối tượng sử dụng: Dùng cho người lớn, không khuyến cáo dùng cho trẻ em. Chống chỉ định: Quá mẫn với hoạt chất hoặc bất kì thành phần nào của tá được. Bệnh nhân bị suy nhược nặng hoặc bị suy thận. Giảm phosphate máu. Lưu ý khi sử dụng: Không nên dùng đồng thời Kremil-S với các thuốc khác vì có thể làm thay đổi sự hấp thu của các thuốc này nếu dùng trong vòng 1 giờ.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.