← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén Nadifex 180 USP giảm viêm mũi dị ứng, hắt hơi, chảy mũi (1 vỉ x 10 viên)

Nadifex 180 của Công ty US Pharma USA có thành phần chính là fexofenadin 180 mg. Thuốc được sử dụng để làm giảm nhẹ các triệu chứng đi kèm với viêm mũi dị ứng như hắt hơi, chảy mũi ngứa mũi, nghẹt mũi, ngứa vòm/hầu/họng.

Thương hiệu
Usp
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100558624
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
USP

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Thuốc Nadifex 180 được chỉ định dùng tron: Giảm nhẹ các triệu chứng đi kèm với viêm mũi dị ứng như hắt hơi, chảy mũi ngứa mũi, nghẹt mũi, ngứa vòm/hầu/họng.  Dược lực học Fexofenadin là thuốc kháng histamine H1, không gây buồn ngủ. Fexofenadin là chất chuyển hóa có hoạt tính dược lý của terfenadin . Fexofenadin ức chế giải phóng histamin từ tế bào mast. Cả 2 đồng phân đối quang của fexofenadin có tác dụng kháng histamin tương đương nhau. Thuốc không qua hàng rào máu não. Dược động học Hấp thu Fexofenadin được hấp thu nhanh chóng vào cơ thể sau khi uống. Thuốc đạt nồng độ đỉnh sau khi uống khoảng 1 – 3 giờ. Nồng độ đỉnh trung bình là khoảng 494 ng/ml sau khi sử dụng liều 180 mg/lần mỗi ngày. Phân bố Fexofenadin liên kết với protein huyết tương khoảng 60 - 70%. Chuyển hóa Fexofenadin chuyển hóa không đáng kể (thuốc chuyển hóa qua gan khoảng 5% tổng liều). Thải trừ Con đường thải trừ chủ yếu được cho là bài tiết qua mật, 10% liều uống được thải trừ dưới dạng không đổi qua nước tiểu.

Thành phần

Fexofenadin HCL 180mg

Cách dùng

Cách dùng Dùng đường uống với nước lọc, uống thuốc khi bụng đói. Liều dùng Liều dùng và thời gian dùng thuốc cho từng trường hợp cụ thể tùy theo chỉ định của bác sĩ điều trị. Liều dùng thông thường:  Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên 180 mg x 1 lần/ngày. Không dùng cho người suy thận. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Quá liều:  buồn ngủ, chóng mặt, khô miệng. Xử trí: sử dụng các biện pháp thông thường để loại bỏ phần thuốc thẩm phân máu làm giảm nồng độ thuốc trong máu không đáng kể (1,7%). Không có thuốc giải độc đặc hiệu. Làm gì khi quên 1 liều? Vì thuốc dị ứng được sử dụng khi cần thiết, bạn có thể không theo lịch trình dùng thuốc. Bỏ qua bất kỳ liều nào đã quên nếu gần đến lúc dùng liều tiếp theo. Không sử dụng hai liều cùng một lúc.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.