Thuốc Nady-Spasmyl chống co thắt, giảm các cơn đau đường ruột, dạ dày ( 10 vỉ 10 viên )
Thuốc Nady-Spasmyl có thành phần chính là Alverin citrat, Simethicon; đây là thuốc được sử dụng để chống co thắt và giảm cơn đau đường tiêu hóa kèm theo trướng bụng.
- Thương hiệu
- Nadyphar
- Phân loại
- Thuốc kê đơn
- Số đăng ký
- 893110627724
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM 2/9
Công dụng / chỉ định
Chỉ định Thuốc Nady-Spasmyl được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Chống co thắt và giảm cơn đau đường tiêu hóa kèm theo trướng bụng. Dược lực học Simethicon: Simethicon có tính chất phá bọt. Simethicon làm giảm sức căng bề mặt và khi dùng uống sẽ làm các bong bóng hơi trong dạ dày - ruột kết thành khối, như thế sẽ giúp loại bỏ các bọt khí này. Simethicon không có độc tính, là một chất trơ về mặt hóa học. Simethicon được dùng làm giảm chứng đầy hơi và giảm sự khó chịu ở bụng do những rối loạn hơi ở dạ dày - ruột vượt quá mức như: Chứng khó tiêu, bệnh trào ngược thực quản dạ dày. Alverin citrat: Alverin citrat có tác dụng trực tiếp đặc hiệu chống co thắt cơ trơn ở đường tiêu hóa và tử cung, nhưng không ảnh hưởng đến tim, mạch máu và cơ khí quản ở liều điều trị. Khi kết hợp alverin citrat và simethicon có tác dụng: Chống co thắt và giảm cơn đau đường tiêu hóa kèm theo trướng bụng. Dược động học Simethicon: Không được hấp thu qua đường tiêu hóa. Sau khi uống simethicon được thải trừ qua phân dưới dạng không đổi. Alverin citrat: Sau khi được hấp thu từ đường tiêu hóa, alverin citrat chuyển hóa nhanh chóng thành chất chuyển hóa có hoạt tính, nồng độ cao nhất trong huyết tương đạt được sau khi uống 1 - 1,5 giờ. Sau đó thuốc được chuyển hóa tiếp thành các chất không còn hoạt tính và thải trừ ra nước tiểu bằng bài tiết tích cực ở thận.
Thành phần
Alverin citrat 60mg, Simethicon 80mg
Cách dùng
Cách dùng Thuốc dùng đường uống. Liều dùng Theo sự hướng dẫn của thầy thuốc, trung bình: Người lớn: Mỗi lần uống 1 -2 viên, ngày 1 - 3 lần. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Triệu chứng: Hạ huyết áp và triệu chứng nhiễm độc giống atropin. Xử trí: Như ngộ độc atropin và biện pháp hỗ trợ điều trị hạ huyết áp. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.