← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén Nalgidon 200 Synmedic điều trị viêm khớp dạng thấp, đau cơ xương, đau răng (3 vỉ x 10 viên)

Hoạt chất: Dexibuprofen 200mgCông dụng: Giảm đau, trị viêm xương khớp, thấp khớpĐối tượng sử dụng: Người lớnHình thức: Viên nén bao phimThương hiệu: SynmedicNhà sản xuất: Synmedic Laboratories (Ấn Độ) *Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Thương hiệu
Synmedic Laboratories- India
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
VN-17596-13
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Synmedic Laboratories- India

Công dụng / chỉ định

Công dụng của Thuốc Nalgidon-200 Chỉ định sử dụng Thống kinh. Nhức đầu. Đau răng. Viêm khớp dạng thấp. Người bệnh có thể tìm hiểu thêm sản phẩm tương tự như Thuốc Anyfen 300mg hộp 100 viên để hỗ trợ giảm đau và chống viêm hiệu quả.

Thành phần

Thành phần của Thuốc Nalgidon-200 Trong mỗi viên nén bao phim Nalgidon-200mg gồm các thành phần: Hoạt chất chính: Dexibuprofen hàm lượng 200 mg Tá dược vừa đủ cho một viên.

Cách dùng

Cách dùng Thuốc Nalgidon-200 Hướng dẫn cách sử dụng Thuốc Nalgidon được bào chế dưới dạng viên nén dùng theo đường uống trực tiếp. Liều dùng phù hợp Liều lượng sử dụng được khuyến cáo cụ thể cho từng đối tượng như sau: Người trưởng thành: Sử dụng liều từ 600 - 900 mg/ngày, chia đều làm 2 - 3 lần/ngày. Lưu ý liều tối đa cho mỗi lần uống không được vượt quá 400mg. Người cao tuổi: Cần bắt đầu điều trị với liều dùng thấp nhất có thể mang lại hiệu quả lâm sàng. Trẻ em dưới 18 tuổi: Khuyến cáo không sử dụng thuốc này. Khi dùng quá liều phải làm sao? Trong trường hợp dùng quá liều, người bệnh cần được áp dụng các biện pháp điều trị triệu chứng và hỗ trợ nâng cao thể trạng. Đồng thời, cần nhanh chóng loại bỏ lượng thuốc chưa hấp thu ra khỏi đường tiêu hóa bằng các phương pháp như rửa dạ dày, gây nôn hoặc áp dụng biện pháp lợi tiểu. Khi quên 1 liều cần làm gì? Nếu bỏ lỡ một liều thuốc, người bệnh nên bổ sung ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời điểm phát hiện đã gần sát với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch trình dùng thuốc thông thường, tuyệt đối không tự ý uống gấp đôi liều để bù lại.

Lưu ý và cảnh báo

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trường hợp không nên sử dụng Chống chỉ định dùng thuốc cho các đối tượng sau: Người có tiền sử dị ứng hoặc mẫn cảm với bất kỳ thành phần hoạt chất hay tá dược nào của thuốc, hoặc từng bị dị ứng khi dùng Aspirin và các thuốc Nsaid khác. Bệnh nhân đang bị loét dạ dày tiến triển. Người bệnh đang trong quá trình điều trị bằng các thuốc chống đông máu. Bệnh nhân bị suy tim sung huyết. Người bị suy gan nặng. Phụ nữ đang ở trong 3 tháng cuối thai kỳ. Người mắc bệnh tạo keo. Người bệnh có thể tham khảo thêm sản phẩm thay thế như Thuốc Tazando hộp 10 vỉ x 10 viên giúp giảm đau và hạ sốt nhanh chóng. Cảnh báo và thận trọng Cần đặc biệt thận trọng khi chỉ định thuốc cho người có tiền sử loét dạ dày hoặc đối tượng có nguy cơ xuất huyết cao như người nghiện rượu. Bệnh nhân bị suy tim, tăng huyết áp, mắc bệnh lý về gan, thận hoặc đang sử dụng thuốc lợi tiểu cần được theo dõi và kiểm tra chức năng thận định kỳ trong suốt quá trình điều trị. Người cao tuổi có nguy cơ gặp tác dụng phụ cao hơn, do đó cần giám sát chặt chẽ. Thận trọng với nguy cơ gây co thắt phế quản ở những người có tiền sử bệnh hen phế quản. Yêu cầu ngừng điều trị ngay lập tức nếu phát hiện người bệnh bị tăng men gan. Trường hợp phải điều trị kéo dài, bắt buộc phải tiến hành kiểm tra định kỳ các chỉ số chức năng gan, thận và công thức máu. Ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc Do thuốc có thể gây ra một số tác dụng phụ trên hệ thần kinh như chóng mặt, hoa mắt, lơ mơ hoặc mất ngủ, người bệnh cần thận trọng khi thực hiện các hoạt động đòi hỏi sự tỉnh táo như lái xe hoặc vận hành máy móc. Sử dụng trong thai kỳ Không sử dụng thuốc cho phụ nữ đang mang thai. Hoạt chất có khả năng gây ức chế sự co bóp của tử cung và có nguy cơ dẫn đến suy hô hấp ở trẻ sơ sinh, đặc biệt nguy hiểm trong giai đoạn 3 tháng cuối thai kỳ. Sử dụng khi đang cho con bú Mặc dù hoạt chất bài tiết qua sữa mẹ với lượng rất ít, tuy nhiên để đảm bảo an toàn tối đa cho trẻ nhỏ, người mẹ chỉ nên sử dụng thuốc khi thật sự cần thiết và có chỉ định từ bác sĩ. Tương tác với thuốc khác Việc phối hợp đồng thời có thể gây ra các tương tác bất lợi sau: Các thuốc chống đông máu: Dùng chung làm gia tăng nguy cơ gây chảy máu. Methotrexat: Khi phối hợp với liều 15 mg/tuần hoặc cao hơn sẽ làm tăng độc tính của methotrexat trong cơ thể. Các thuốc chống viêm không steroid khác: Làm tăng nguy cơ xuất hiện loét dạ dày và chảy máu đường tiêu hóa. Lithium: Có khả năng làm gia tăng nồng độ của lithium trong huyết tương.

Mô tả chi tiết

Thuốc Nalgidon-200 là gì? Thuốc Nalgidon-200 được chỉ định nhằm cải thiện tình trạng đau kèm theo viêm ở mức độ từ nhẹ đến trung bình. Thuốc thường được dùng cho các trường hợp như đau răng, nhức đầu, thống kinh, viêm khớp dạng thấp hoặc các cơn đau liên quan đến hệ cơ xương.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.