← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Bột pha uống Para-api 325mg Apimed giảm đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt (30 gói x 2g)

Bột pha uống Para-api 325mg Apimed là gì ? Là một loại thuốc chứa hoạt chất chính là paracetamol (acetaminophen), được sử dụng để giảm đau và hạ sốt. Para-api 325mg là dạng bột pha uống, giúp người dùng dễ dàng sử dụng, đặc biệt là những người gặp khó khăn khi nuốt viên nén hoặc viên nang.

Thương hiệu
Apimed
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100842924
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Apimed

Công dụng / chỉ định

Công dụng bột pha uống Para-api 325mg Apimed CHỈ ĐỊNH: Thuốc bột PARA- API được chỉ định trong điều trị triệu chứng các cơn đau và sốt từ nhẹ đến vừa (thích hợp cho trẻ em) trong các trường hợp: Cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật… CHỐNG CHỈ ĐỊNH: Người bệnh bị dị ứng với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc. Suy gan nặng.

Thành phần

Thành phần bột pha uống Para-api 325mg Apimed Thành phần dược chất: Paracetamol 325mg.

Cách dùng

Cách dùng bột pha uống Para-api 325mg Apimed Cách dùng: Thuốc dùng đường uống. Liều dùng: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống mỗi lần 1 -2 gói, ngày 2-3 lần. Trẻ em 6-12 tuổi: uống mỗi lần gói viên, ngày 2-3 lần. Trẻ em 2-6 tuổi: uống mỗi lần 1⁄2 gói, ngày 2-3 lần.

Lưu ý và cảnh báo

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Bột pha uống Para-api 325mg Apimed là gì ? Là một loại thuốc chứa hoạt chất chính là paracetamol (acetaminophen), được sử dụng để giảm đau và hạ sốt. Para-api 325mg là dạng bột pha uống, giúp người dùng dễ dàng sử dụng, đặc biệt là những người gặp khó khăn khi nuốt viên nén hoặc viên nang.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.