← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén Paralmax Pain 200mg/325mg làm giảm đau các cơn đau, hạ sốt (15 vỉ x 12 viên)

Viên nén bao phim Paralmax Pain là gì? Viên nén bao phim Paralmax Pain là thuốc được chỉ định để cải thiện các biểu hiện đau nhức ở hệ cơ xương khớp từ mức độ nhẹ đến trung bình. Sản phẩm có công thức phối hợp hai hoạt chất chính là Paracetamol 325mg và Ibuprofen 200mg nhằm tối ưu hóa hiệu quả giảm đau cho người bệnh.

Thương hiệu
Boston
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
893100280723
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Boston

Công dụng / chỉ định

Khả năng trị liệu và các trường hợp khuyên dùng Paralmax Pain Dòng sản phẩm Paralmax Pain được chỉ định nhằm mục đích đẩy lùi các cơn đau có mức độ từ nhẹ cho đến trung bình. Thuốc mang lại hiệu quả kiểm soát thể trạng cho người bệnh trong những hoàn cảnh cụ thể sau đây: Tổn thương hệ vận động và xương khớp: Khắc phục tình trạng nhức mỏi vùng lưng, vẹo cổ cấp tính, các đợt viêm khớp, phong thấp hoặc sưng đau bao hoạt dịch. Chấn thương cơ học: Hỗ trợ xoa dịu cảm giác đau do căng cơ, giãn dây chằng (bong gân) hoặc các sự cố nứt gãy xương. Cơn đau vùng đầu: Giải quyết hiện tượng đau nhức đầu thông thường cũng như chứng đau nửa đầu hành hạ. Các vấn đề đau chu kỳ và răng miệng: Làm dịu sự khó chịu do cơn đau bụng kinh ở phụ nữ và giảm thiểu cảm giác buốt nhức răng. Gợi ý sản phẩm thay thế Để tìm kiếm các biệt dược sở hữu thành phần tương tự, người dùng có thể tham khảo thêm: Thuốc Hapacol Pain - giải pháp hỗ trợ đẩy lùi các biểu hiện đau nhức ở cấp độ nhẹ và vừa.

Thành phần

Thành phần của Viên nén bao phim Paralmax Pain Trong mỗi 1 viên nén bao phim Paralmax Pain gồm có: Ibuprofen: hàm lượng 200mg Paracetamol: hàm lượng 325mg Tá dược vừa đủ cho 1 viên.

Cách dùng

Cách dùng Viên nén bao phim Paralmax Pain Hướng dẫn cách sử dụng Paralmax Pain được bào chế dưới dạng viên nén bao phim và dùng theo đường uống. Người bệnh cần nuốt nguyên viên thuốc cùng với nước lọc, tuyệt đối không được bẻ đôi, nhai nát hoặc nghiền nhỏ viên thuốc trước khi uống. Liều dùng phù hợp Liều lượng sử dụng được điều chỉnh tùy theo tình trạng của đối tượng: Người lớn: Sử dụng mỗi lần từ 1 viên đến 2 viên, duy trì uống 3 lần mỗi ngày. Trường hợp mạn tính: Sử dụng mỗi lần 1 viên, duy trì uống 3 lần mỗi ngày. Khi dùng quá liều phải làm sao? Quá liều Paracetamol: Nếu phát hiện sớm trong vòng 1 giờ sau khi uống quá liều, có thể cho người bệnh sử dụng than hoạt tính để hạn chế hấp thu. Điều trị giải độc bằng N-acetylcystein có hiệu quả khi dùng trong vòng 24 giờ sau khi uống thuốc. Quá liều Ibuprofen: Áp dụng các biện pháp hỗ trợ nhằm tăng đào thải và bất hoạt hoạt chất như rửa dạ dày, gây nôn hoặc uống than hoạt tính. Phương pháp thẩm tách máu hoặc truyền máu cũng mang lại hiệu quả trong việc loại bỏ hoạt chất ra khỏi tuần hoàn. Khi quên 1 liều cần làm gì? Nếu quên một liều thuốc, hãy dùng ngay khi nhớ ra. Nếu thời điểm nhớ ra gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch trình dùng thuốc như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống gấp đôi liều để bù cho liều đã bỏ lỡ.

Lưu ý và cảnh báo

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trường hợp không nên sử dụng Người bệnh có tiền sử dị ứng hoặc quá mẫn với Paracetamol, Ibuprofen hoặc bất kỳ tá dược nào có trong công thức của Paralmax Pain. Trẻ em dưới 18 tuổi. Bệnh nhân có tiền sử hoặc đang bị loét dạ dày - tá tràng tiến triển. Người bị suy giảm chức năng gan nặng, suy thận nặng hoặc suy tim sung huyết. Bệnh nhân bị hen suyễn hoặc có polyp mũi. Phụ nữ đang trong 3 tháng cuối của thai kỳ. Người bệnh gặp các rối loạn về đông máu hoặc đang điều trị bằng thuốc chống đông nhóm coumarin. Không dùng chung với các chế phẩm khác chứa Paracetamol để tránh nguy cơ quá liều và gia tăng độc tính. Cảnh báo và thận trọng Người bệnh cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng Paralmax Pain, không tự ý thay đổi liều lượng (tăng hoặc giảm liều) so với khuyến cáo của nhà sản xuất hoặc chỉ định của bác sĩ. Cần đặc biệt thận trọng khi dùng thuốc cho các đối tượng sau: Người bị suy giảm chức năng gan, suy thận, hen suyễn, phenylceton - niệu. Bệnh nhân có tiền sử viêm loét đường tiêu hóa hoặc bị rối loạn đông máu. Do thuốc có khả năng làm tăng nguy cơ xuất hiện các biến cố huyết khối tim mạch, bác sĩ cần tiến hành đánh giá định kỳ các biểu hiện này ở người bệnh trong suốt quá trình điều trị. Ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc Cần thận trọng khi sử dụng thuốc cho người lái xe hoặc vận hành máy móc do Paralmax Pain có thể gây ra các tác dụng phụ như buồn ngủ, chóng mặt và mệt mỏi. Sử dụng trong thai kỳ Phụ nữ mang thai không được khuyến cáo sử dụng Paralmax Pain, đặc biệt chống chỉ định tuyệt đối trong 3 tháng cuối của thai kỳ do nguy cơ ảnh hưởng xấu đến thai nhi. Sử dụng khi đang cho con bú Phụ nữ đang trong giai đoạn nuôi con bằng sữa mẹ có thể sử dụng thuốc Paralmax Pain khi có chỉ định phù hợp. Tương tác với thuốc khác Thuốc chống đông máu nhóm coumarin: Sử dụng đồng thời với Paralmax Pain có thể làm tăng nguy cơ gây xuất huyết. Việc dùng kéo dài paracetamol liều cao cũng làm tăng tác dụng giảm prothrombin huyết của nhóm thuốc này. Kháng sinh nhóm quinolon: Phối hợp cùng lúc có thể làm gia tăng các phản ứng phụ lên hệ thần kinh trung ương, thậm chí dẫn đến co giật. Acid Acetylsalicylic: Dùng chung sẽ làm sụt giảm nồng độ của ibuprofen trong huyết tương, từ đó làm giảm hiệu quả kháng viêm của thuốc. Các thuốc chống viêm không steroid (NSAID) khác: Sử dụng đồng thời làm tăng nguy cơ gặp biến chứng chảy máu. Methotrexat: Dùng chung với Paralmax Pain làm tăng nồng độ và độc tính của Methotrexat trong cơ thể. Furosemid và các thuốc lợi tiểu: Phối hợp thuốc làm giảm hiệu quả bài xuất natri niệu của nhóm lợi tiểu. Digoxin: Dùng đồng thời làm tăng nồng độ của Digoxin trong máu, tăng nguy cơ ngộ độc.

Mô tả chi tiết

Viên nén bao phim Paralmax Pain là gì? Viên nén bao phim Paralmax Pain là thuốc được chỉ định để cải thiện các biểu hiện đau nhức ở hệ cơ xương khớp từ mức độ nhẹ đến trung bình. Sản phẩm có công thức phối hợp hai hoạt chất chính là Paracetamol 325mg và Ibuprofen 200mg nhằm tối ưu hóa hiệu quả giảm đau cho người bệnh.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.