Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg giảm đau, hạ sốt, chống viêm (10 vỉ x 10 viên)
Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg là gì ? Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg là một loại thuốc chống viêm không steroid (NSAID) được sử dụng để giảm đau và viêm. Hoạt chất chính của thuốc là Ibuprofen, thường được sử dụng trong điều trị các tình trạng như đau đầu, đau răng, đau cơ, đau khớp, và viêm khớp. Viêm nang mềm này giúp giảm đau và sưng bằng cách ức chế sự sản xuất các chất gây viêm trong cơ thể.
- Thương hiệu
- Excl - Dai Nam
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- 893100391723
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- Phil Inter Pharma
Công dụng / chỉ định
Công dụng Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg Chỉ định: Liều thấp: Điều trị triệu chứng các bệnh lý gây đau như : đau đầu, đau răng, đau của hệ thống cơ quan vận động, thống kinh. Liều cao: (trên 1200 mg/ ngày) Điều trị triệu chứng trong một thời gian dài các trường hợp thấp khớp mạn tính, nhất là viêm đa khớp dạng thấp, viêm dính khớp cột sống và các hội chứng tương tự như hội chứng Friessinger – Leroy – Reiter và thấp khớp do vảy nến, một số bệnh lý hư khớp gây đau và tàn phế. Điều trị triệu chứng trong thời gian ngắn các đợt cấp của các bệnh lý quanh khớp (đau vai cấp, viêm gân cơ,…), đau thắt lưng và đau rễ thần kinh nặng. Chấn thương. Chống chỉ định: Tuyệt đối: Mẫn cảm với ibuprofen và các chất tương tự. Loét dạ dày – tá tràng đang tiến triển. Suy tế bào gan, suy thận nặng. Trẻ em dưới 15 tuổi. Phụ nữ mang thai trong 3 tháng đầu và 3 tháng cuối của thai kỳ. Phụ nữ cho con bú. Tương đối: Không được phối hợp với NSAIDs khác. Không nên kết hợp với thuốc kháng đông đường uống, heparine, các sulfamid hạ đường huyết, muối lithium, ticlopidine.
Thành phần
Thành phần Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg Ibuprofen: 400mg
Cách dùng
Cách dùng Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg Giảm đau và hạ sốt Liều khởi đầu 200 – 400 mg, sau đó nếu cần có thể lặp lại mỗi 4-6 giờ, nhưng không được vượt quá 1200 mg/ngày. Thấp khớp Điều trị tấn công : 2 viên/lần x 3 lần/ngày Điều trị duy trì : 3 – 4 viên( 400 mg) /ngày (chia 3-4 lần) Đau bụng kinh 1 viên/lần x 3 lần/ngày Uống thuốc với nhiều nước, không được nhai, nên uống sau bữa ăn.
Lưu ý và cảnh báo
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.
Mô tả chi tiết
Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg là gì ? Viêm nang mềm PhilUnimeton 400mg là một loại thuốc chống viêm không steroid (NSAID) được sử dụng để giảm đau và viêm. Hoạt chất chính của thuốc là Ibuprofen, thường được sử dụng trong điều trị các tình trạng như đau đầu, đau răng, đau cơ, đau khớp, và viêm khớp. Viêm nang mềm này giúp giảm đau và sưng bằng cách ức chế sự sản xuất các chất gây viêm trong cơ thể.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.