← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Dung dịch uống Tahero 650 Phương Đông hạ sốt, giảm đau (20 ống x 10ml)

Thuốc Tahero 650mg của Công ty Cổ phần Dược phẩm Phương Đông - Việt Nam, thuốc có thành phần chính là Paracetamol. Đây là thuốc được dùng để hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp đau tạm thời với các triệu chứng đau nhẹ đến vừa.

Thương hiệu
Phương Đông
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100312900
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM PHƯƠNG ĐÔNG - VIỆT NAM

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Thuốc Tahero 650mg được chỉ định dùng trong các trường hợp sau: Giảm đau từ nhẹ đến vừa hoặc/và sốt. Đau: Được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải là nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở bệnh nhân chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt. Sốt : Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt do mọi nguyên nhân nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường. Tuy vậy, liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu.

Thành phần

Paracetamol 650mg

Cách dùng

Cách dùng Thuốc dạng dung dịch, dùng đường uống. Liều dùng Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Lưu ý và cảnh báo

Suy gan

Mô tả chi tiết

Dung dịch uống Tahero 650 Phương Đông hạ sốt, là gì? Dung dịch uống Tahero 650 Phương Đông hạ sốt, là dược phẩm được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Phương Đông - Việt Nam. Với thành phần hoạt chất chính là Paracetamol, sản phẩm này được chỉ định để hỗ trợ hạ thân nhiệt và giảm thiểu các cơn đau tạm thời có mức độ biểu hiện từ nhẹ đến trung bình.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.