← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Atersin An Thiên điều trị giảm ho do hen phế quản, viêm phế quản (60ml)

Dung dịch uống ATErsin là sản phẩm của Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên chứa hoạt chất Terbutalin sulfat và Guaifenesin giúp làm long đờm, giảm ho do hen phế quản, viêm phế quản, khí phế thủng, giãn phế quản, nhiễm trùng cấp ở đường hô hấp trên cấp tính và các bệnh lý khác có liên quan.

Thương hiệu
An Thiên
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
893115277123
Quy cách/đơn vị
Chai
Nhà sản xuất
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AN THIÊN

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Dung dịch uống ATErsin chỉ định điều trị trong các trường hợp giúp làm long đờm, giảm ho do hen phế quản, viêm phế quản, khí phế thủng, giãn phế quản, nhiễm trùng cấp ở đường hô hấp trên cấp tính và các bệnh lý khác có liên quan. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu.

Thành phần

Terbutalini sulfas 1.5mg, Guaifenesin 66.5mg

Cách dùng

Cách dùng Dung dịch uống ATErsin dùng đường uống. Liều dùng Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Lưu ý và cảnh báo

Phụ nữ cho con bú, Phụ nữ có thai, Tiểu đường

Mô tả chi tiết

Th&agrave;nh phần Terbutalin sulfat 1.5mg, Guaifenesin 66.5mg Chỉ định (Thuốc d&ugrave;ng cho bệnh g&igrave;?) Long đờm, giảm ho do hen phế quản, vi&ecirc;m phế quản, kh&iacute; phế thủng, gi&atilde;n phế quản, nhiễm tr&ugrave;ng cấp ở đường h&ocirc; hấp tr&ecirc;n cấp t&iacute;nh & c&aacute;c bệnh l&yacute; kh&aacute;c c&oacute; li&ecirc;n quan. Chống chỉ định (Khi n&agrave;o kh&ocirc;ng n&ecirc;n d&ugrave;ng thuốc n&agrave;y?) Qu&aacute; mẫn với thuốc. Liều d&ugrave;ng v&agrave; c&aacute;ch d&ugrave;ng - Người lớn: 10 - 15mL x 2 - 3 lần/ng&agrave;y. - Trẻ em: 7 - 15 tuổi: 5 - 10mL x 2 - 3 lần/ng&agrave;y. - Trẻ em: 3 - 6 tuổi: 2,5 - 5mL x 2 - 3 lần/ng&agrave;y. - Trẻ em: < 3 tuổi: 2,5mL x 2 - 3 lần/ng&agrave;y. T&aacute;c dụng phụ - Run tay, nhức đầu, co cứng cơ & đ&aacute;nh trống ngực. - Nổi mề đay & ban ngo&agrave;i da. - Ở trẻ em: rối loạn giấc ngủ, rối loạn h&agrave;nh vi. Thận trọng (Những lưu &yacute; khi d&ugrave;ng thuốc) - Kiểm tra đường huyết ở bệnh nh&acirc;n tiểu đường. - Phụ nữ c&oacute; thai & cho con b&uacute; kh&ocirc;ng d&ugrave;ng. Tương t&aacute;c thuốc (Những lưu &yacute; khi d&ugrave;ng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc kh&aacute;c) Thuốc chẹn beta. Bảo quản: Nơi kh&ocirc; r&aacute;o, tho&aacute;ng m&aacute;t Đ&oacute;ng g&oacute;i: Hộp 10 ống x 5ml Thương hiệu: An Thi&ecirc;n Nơi sản xuất: C&ocirc;ng ty Cổ phần Dược phẩm An Thi&ecirc;n (Việt Nam) Mọi th&ocirc;ng tin tr&ecirc;n đ&acirc;y chỉ mang t&iacute;nh chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tu&acirc;n theo hướng dẫn của b&aacute;c sĩ, dược sĩ. Vui l&ograve;ng đọc kĩ th&ocirc;ng tin chi tiết ở tờ rơi b&ecirc;n trong hộp sản phẩm.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.