← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Tiffy Dey Thai Nakorn Patana điều trị nghẹt mũi, sổ mũi (25 vỉ x 4 viên)

Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Chlorpheniramin maleat 2mg, Phenylephrin HCl 10mg.Công dụng: Làm giảm các triệu chứng cảm thông thường như: nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi, nhức đầu và sốt.Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lênHình thức: Viên nénThương hiệu: TiffyNơi sản xuất: Việt Nam

Thương hiệu
Tiffy
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100623824
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Thai Nakorn Patana Co., Ltd.

Công dụng / chỉ định

Công dụng Viên nén Tiffy Chỉ định Tiffy Dey làm giảm các triệu chứng cảm thông thường như: nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi, nhức đầu và sốt. Dược lực học Chưa có báo cáo. Dược động học Chưa có báo cáo.

Thành phần

Thành phần Viên nén Tiffy Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Chlorpheniramin maleat 2mg, Phenylephrin HCl 10mg. Tá dược: Pregelatinized starch, Povidone K - 90, Natri Starch Glycolate, Magnesi Stearate, Tartrazine dye.

Cách dùng

Cách dùng Viên nén Tiffy Cách dùng Thuốc Tiffy Dey dùng đường uống. Liều dùng Người lớn: uống mỗi lần từ 1 - 2 viên, 4 - 6 giờ mỗi lần. Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: uống mỗi lần 1 viên, 4 – 6 giờ mỗi lần. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Paracetamol Rối loạn tiêu hóa (như tiêu chảy, giảm cảm giác thèm ăn, buồn nôn, nôn, đau bụng); vã mồ hôi; nhiễm độc gan (như đau, sưng tấy ở phần bụng trên) có thể xuất hiện trong 2 đến 4 ngày sau khi sử dụng quá liều. Chú ý: Mặc dù rối loạn tiêu hóa và vã mồ hôi thường không xảy ra, nhưng các triệu chứng này thỉnh thoảng xuất hiện trong vòng (6 đến 14 tiếng sau khi dùng thuốc quá liều và sẽ kéo dài trong khoảng 24 tiếng). Dấu hiệu đầu tiên của tổn thương gan và các bất thường trong chức năng gan có thể không xuất hiện trong vòng 2 đến 4 ngày sau khi dùng thuốc quá liều. Chức năng gan bị thay đổi lớn nhất thường sau 3 đến 4 ngày sau khi dùng thuốc quá liều. Suy gan có thể xảy ra sau 4 đến 6 ngày sau khi quá liều thuốc. Các bệnh về thần kinh (như loạn tâm thần, lú lẫn, lo âu hoặc sững sờ), co giật, ức chế hô hấp, hôn mê, phù não, chảy máu dạ dày, rối loạn đông máu, hạ đường huyết, nhiễm acid chuyển hóa, ngừng tim có thể xuất hiện. Hoại tử ống thận gây suy thận (dấu hiệu có thể bao gồm nước tiểu màu đục hoặc màu máu, lượng nước tiểu giảm đột ngột) cũng được ghi nhận khi quá liều paracetamol, thường đi cùng với ảnh hưởng nhiễm độc gan. Chlorpheniramin maleat Quá liều chlorpheniramin maleat ở người lớn thường gây ức chế hệ thần kinh trung ương như ngủ gà, hôn mê. Ở trẻ em và người lớn, phù não, thận hư, hôn mê sâu, mạch nhanh, khoảng QRS kéo dài, block tim, ngừng tim và tử vong có thể xảy ra. Phenylephrin HCl Quá liều phenylephrin HCI có thể gây ra tăng huyết áp, đau đầu, co giật, xuất huyết não, đánh trống ngực, dị cảm hoặc nôn. Đau đầu có thể là triệu chứng của tăng huyết áp, có thể uống thuốc ức chế alpha-adrenergic (như phentolamin). Phenylephrin có thể gây ra co mạch ngoại vi và nội tạng, giảm lưu lượng máu đến các tổ chức quan trọng, giảm lưu lượng lọc thận, và có thể gây giảm lượng nước tiểu gây acid chuyển hóa. Phenylephrin HCI còn có thể gây ra chậm nhịp tim và giảm lưu lượng tim, gây hoại tử mô nếu bị tràn mạch máu.

Lưu ý và cảnh báo

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Viên nén Tiffy là gì? Viên nén Tiffy là sản phẩm của Công ty TNHH Thai Nakorn Patana (Việt Nam), thành phần chính bao gồm paracetamol, chlorpheniramin maleat và phenylephrin HCl. Thuốc được dùng để điều trị các triệu chứng cảm thông thường như: nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi, nhức đầu và sốt.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.