← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Coldflu Forte (25 vỉ x 4 viên/hộp)

Hoạt chất: Acetaminophen 500mg, Dextromethorphan 15mg, Loratadine 5mgCông dụng: Điều trị làm giảm các triệu chứng nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang kèm ho và sốt (hoặc nhức đầu, đau nhức bắp thịt) trong cảm cúm.Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ em trên 12 tuổiHình thức: Viên nén Thương hiệu: Công Ty Cổ Phần PymepharcoNơi sản xuất: Công Ty Cổ Phần Pymepharco ( Việt Nam)Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Thương hiệu
Pymepharco
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
VD-16355-12
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Pymepharco

Công dụng / chỉ định

Công dụng của Coldflu Forte Coldflu Forte mang lại hiệu quả cao trong việc đẩy lùi các triệu chứng lâm sàng của bệnh cảm cúm, giúp người bệnh nhanh chóng phục hồi sức khỏe. Chỉ định sử dụng Nghẹt mũi. Chảy nước mũi. Chảy nước mắt. Ngứa mắt. Viêm xoang. Sốt do cảm cúm.

Thành phần

Thành phần của Viên nén dài Coldflu Forte Mỗi viên nén dài Coldflu Forte bao gồm các hoạt chất và hàm lượng cụ thể như sau: Acetaminophen: 500mg Dextromethorphan HBr: 15mg Loratadin: 5mg Tá dược đi kèm vừa đủ cho 1 viên.

Cách dùng

Cách dùng Viên nén dài Coldflu Forte Hướng dẫn cách sử dụng Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén dài, dùng bằng đường uống trực tiếp với nước lọc. Liều dùng phù hợp Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Sử dụng liều lượng 2 viên mỗi ngày, chia đều làm 2 lần uống. Người bị suy giảm chức năng gan hoặc suy giảm chức năng thận: Áp dụng liều dùng 1 viên mỗi ngày hoặc giãn cách 2 ngày 1 viên.

Lưu ý và cảnh báo

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trường hợp không nên sử dụng Tuyệt đối không dùng Coldflu Forte cho các đối tượng sau: Người có tiền sử mẫn cảm hoặc dị ứng với bất kỳ thành phần nào có trong công thức thuốc. Trẻ em dưới 6 tuổi. Bệnh nhân bị hen phế quản kèm triệu chứng ho. Người bệnh bị suy giảm hô hấp. Bệnh nhân tăng nhãn áp (Glaucoma). Người bị phì đại tuyến tiền liệt hoặc tắc nghẽn cổ bàng quang. Bệnh nhân mắc các bệnh lý tim mạch ở mức độ nặng. Người bệnh đang trong quá trình điều trị bằng các thuốc ức chế enzyme monoamine oxidase (IMAO). Cảnh báo và thận trọng Nếu sau khi dùng thuốc mà tình trạng đau và sốt không thuyên giảm, đồng thời xuất hiện thêm các dấu hiệu như sưng tấy, mẩn đỏ hoặc phát ban da, người bệnh cần ngừng uống ngay và liên hệ với bác sĩ. Trường hợp cơn ho kéo dài trên 1 tuần, đau họng dai dẳng quá 2 ngày đi kèm với sốt và đau đầu, người bệnh phải dừng thuốc và đến cơ sở y tế để thăm khám. Tuyệt đối không sử dụng đồ uống có cồn hoặc rượu trong suốt thời gian điều trị bằng thuốc. Cần đặc biệt thận trọng khi dùng thuốc cho các trường hợp ho do hút thuốc lá, ho có đờm, ho mạn tính hoặc ho kéo dài không dứt. Tránh tự ý phối hợp đồng thời Coldflu Forte với các chế phẩm khác có chứa cùng hoạt chất để ngăn ngừa nguy cơ quá liều. Không tự ý kéo dài thời gian dùng thuốc quá 1 tuần nếu không có chỉ định từ nhân viên y tế. Ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc Thuốc có thể gây ảnh hưởng đến sự tỉnh táo, do đó người bệnh không nên thực hiện việc lái xe hoặc vận hành các loại máy móc trong thời gian sử dụng Coldflu Forte. Sử dụng trong thai kỳ Khuyến cáo không sử dụng thuốc Coldflu Forte cho phụ nữ đang trong giai đoạn mang thai. Sử dụng khi đang cho con bú Khuyến cáo không dùng thuốc Coldflu Forte đối với những người mẹ đang nuôi con bằng sữa mẹ. Tương tác với thuốc khác Wafarin phối hợp Paracetamol: Có thể làm gia tăng tác dụng chống đông của Wafarin. Rượu, Isoniazid hoặc các thuốc chống co giật: Khi dùng chung sẽ làm tăng nguy cơ gây độc tích lũy cho tế bào gan. Cimetidin, Erythromycin hoặc Ketoconazol: Làm gia tăng nồng độ hoạt chất Loratadin trong huyết tương. Các thuốc ức chế thần kinh trung ương: Hoạt chất Dextromethorphan có thể làm tăng cường hiệu ứng ức chế thần kinh của các thuốc này. Quinidin: Làm tăng nồng độ của Dextromethorphan trong máu khi dùng đồng thời.

Mô tả chi tiết

Viên nén dài Coldflu Forte là gì? Coldflu Forte là một dược phẩm được nghiên cứu và sản xuất bởi Công ty cổ phần Pymepharco. Thuốc được chỉ định sử dụng nhằm khắc phục nhanh các triệu chứng khó chịu do bệnh cảm cúm gây ra, bao gồm tình trạng nghẹt mũi, viêm xoang, chảy nước mắt và sốt.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.