← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén Tydol codeine Forte 500mg/30mg giảm đau cấp tính ở mức độ trung bình (10 vỉ x 10 viên)

Hoạt chất:Acetaminophen 500mg, Codein phosphat (dưới dạng codein phosphat hemihydrat) 30mg.Công dụng: Điều trị giảm các cơn đau nhức từ trung bình đến nặng.Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ em > 12 tuổiHình thức: Viên nén dài bao phimThương hiệu: OPVNơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm OPV (Việt Nam)*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Thương hiệu
Tydol
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
VD-27981-17
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
OPV

Công dụng / chỉ định

Giảm đau cấp tính ở mức độ trung bình

Thành phần

Paracetamol 500mg, Codeine phosphate 30mg

Lưu ý và cảnh báo

Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dẫn của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Thành phần - Hoạt chất: Acetaminophen 500mg, Codein phosphat (dưới dạng codein phosphat hemihydrat) 30mg. - Tá dược: Tinh bột tiền hồ hóa, tinh bột ngô, silic oxyd dạng keo khan, povidon K30, gelatin, natri starch glycolat, crospovidon, talc, magnesi stearat, opadry II white. Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?) Kết hợp acetaminophen và codein được sử dụng trong điều trị giảm các cơn đau nhức từ trung bình đến nặng, như: Đau do ung thư, đau nhức xương, nhức đầu, đau nhức thân thể, đau cơ, đau do thần kinh, nhức răng và đau lưng. Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?) Mẫn cảm với các thành phần của thuốc. Bệnh nhân suy hô hấp, nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thiếu hụt G6PD. Suy gan và/hoặc suy thận nặng. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú. Liều dùng Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:  Mỗi lần uống 1 viên, ngày 3-4 lần. Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ. Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi:  Mỗi lần uống ½ viên, ngày 3-4 lần. Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ. Tác dụng phụ: Thường gặp: Buồn nôn, nôn, táo bón, buồn ngủ, hồi hộp, chóng mặt, hạ huyết áp thế đứng. Ít gặp: Dị ứng, giảm bạch cầu, thiếu máu, suy hô hấp. * Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc. Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc) Không dùng thuốc này cho trẻ em dưới 6 tuổi. Không nên dùng chung với thuốc khác chứa acetaminophen. Sử dụng kéo dài và liều cao acetaminophen có thể gây thương tổn tế bào gan. Thận trọng cho người lái tàu xe và vận hành máy móc vì thuốc này có thể gây buồn ngủ. Thận trọng cho người bệnh đường hô hấp như hen phế quản. Người có tiền sử nghiện thuốc. Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác) Thuốc trung hòa acid dạ dày có thể làm chậm và kéo dài sự hấp thu của acetaminophen đường uống. Hoạt động của thuốc này có thể bị ảnh hưởng khi dùng chung với các thuốc như barbiturat, thuốc chống trầm cảm, carbamazepin và phenytoin. Dùng đồng thời thuốc này với dẫn xuất thuốc phiện khác (có trong thuốc ho, thuốc giảm đau) có thể gây ức chế hô hấp. Tương tác với thuốc chống co giật, isoniazid , rượu (tăng độc tính với gan), quinidin làm mất tác dụng của codein. Thuốc có thể làm giảm chuyển hóa cyclosporin do codein ức chế men cytochrom P450. Bảo quản:  Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30 0 C, nơi khô ráo, tránh ánh sáng. Đóng gói:  Hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim Thương hiệu:  OPV Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm OPV (Việt Nam) Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.