← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Bisolvon 8mg Boehringer làm loãng đờm, tiêu chất nhầy (3 vỉ x 10 viên)

Hoạt chất: Bromhexine hydrochloride 8mg.Công dụng: Làm loãng đờm trong các bệnh phế quản phổi cấp và mạn tính có kèm theo sự tiết chất nhầy bất thường và giảm sự vận chuyển chất nhầy.Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ emHình thức: Viên nén Thương hiệu: PT.Boehringer Ingelheim IndonesiaNơi sản xuất: Indonesia

Thương hiệu
Sanofi CHC import
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100752424
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Opella Healthcare Italy S.R.L.

Công dụng / chỉ định

Công dungj Viên nén Bisolvon 8mg Chỉ định Làm loãng đờm trong các bệnh phế quản phổi cấp và mạn tính có kèm theo sự tiết chất nhầy bất thường và giảm sự vận chuyển chất nhầy. Chống chỉ định BISOLVON không nên dùng cho những bệnh nhân đã biết quá mẫn với bromhexine hoặc các thành phần khác của thuốc. Chống chỉ định trong những trường hợp bệnh di truyền hiếm gặp có thể không dung nạp với một tá dược nào của thuốc (xin tham khảo 'Cảnh báo và thận trọng đặc biệt' ).

Thành phần

Thành phần Viên nén Bisolvon 8mg Mỗi viên chứa 8mg bromhexine hydrochloride. Tá dược: Lactose monohydrate, bột bắp khô, magnesium stearate.

Cách dùng

Công dụng Viên nén Bisolvon 8mg Liều dùng Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: 8mg (1 viên) 3 lần mỗi ngày. Trẻ em 6 - 12 tuổi: 4mg (1/2 viên) 3 lần mỗi ngày. Trẻ nhỏ 2 - 6 tuổi: 4mg (1/2 viên) 2 lần mỗi ngày. Khi bắt đầu điều trị có thể cần tăng tổng liều hàng ngày lên đến 48mg ở người lớn. Nên thông báo cho bệnh nhân điều trị với BISOLVON về khả năng gia tăng bài tiết chất nhày. Trong chỉ định cho bệnh hô hấp cấp tính, cần hỏi ý kiến bác sỹ nếu các triệu chứng không cải thiện hoặc xấu đi trong thời gian điều trị. Không khuyến cáo dùng BISOLVON dạng viên nén cho trẻ dưới 2 tuổi. BISOLVON Kids dạng xi-rô phù hợp hơn với lứa tuổi này.

Lưu ý và cảnh báo

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Viên nén Bisolvon 8mg là gì? Bisolvon Tablets 8mg (Hộp 3 vỉ x 10 viên) có thương hiệu từ Boehringer Ingelheim International GmbH (Đức), được sản xuất bởi PT. Boehringer Ingelheim Indonesia (Indonesia). Thuốc có chứa hoạt chất Bromhexine hydrochloride 8mg, được sử dụng để làm loãng đờm trong các bệnh phế quản phổi cấp và mạn tính có kèm theo sự tiết chất nhầy bất thường và giảm sự vận chuyển chất nhầy.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.