← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Broncocef 2,5g (Hộp 12 gói)

Hoạt chất: Cephalexin monohydrate tương đương Cephalexin 250mg, Bromhexine hydrochloride 4mgCông dụng: Điều trị nhiễm khuẩn đường hô hấp Đối tượng sử dụng: Người lớn/trẻ emHình thức: Thuốc cốm pha uốngThương hiệu: MekopharNơi sản xuất: Công ty Cổ phần Hoá - Dược phẩm Mekophar (Việt Nam)*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Thương hiệu
Mekophar
Phân loại
Thuốc kê đơn
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Mekophar

Công dụng / chỉ định

Điều trị nhiễm khuẩn đường hô hấp

Thành phần

Cephalexin 250mg, Bromhexin Hydrochlorid 4mg

Lưu ý và cảnh báo

Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dẫn của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Thành phần Hoạt chất: Cephalexin monohydrate tương đương Cephalexin 250mg, Bromhexine hydrochloride 4mg Tá dược vừa đủ 1 gói: Lactose, Microcrystallin cellulose, Aspartame, Bột hương dâu, Tinh dầu dâu, Đường RE Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?) Điều trị nhiễm khuẩn đường hô hấp như: viêm phế quản cấp tính và mãn tính, những cơn kịch phát cấp tính của bệnh viêm phế quản mãn tính, viêm khí quản, chứng giãn phế quản và đặc biệt trong trường hợp khí quản có nhiều chất tiết cần được làm long đàm, tiêu nhầy. Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?) Mẫn cảm với kháng sinh nhóm b– lactam, Bromhexine. Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống mỗi lần 2 gói, ngày 3– 4 lần. Trẻ em từ 5 – 12 tuổi: uống mỗi lần 1 gói, ngày 3 lần.            từ 1– dưới 5 tuổi: uống mỗi lần 1/2 gói, ngày 3 lần.            dưới 1 tuổi: uống mỗi lần 1/2 gói, ngày 2 lần. Tác dụng phụ Buồn nôn, tiêu chảy, nổi mẩn đỏ, nhức đầu, mỏi mệt. Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc) Thận trọng khi dùng Broncocef cho bệnh nhân loét dạ dày, suy thận. Do thuốc có chứa Aspartame, tránh dùng trong trường hợp phenylketon niệu. * Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú: Tránh dùng Broncocef cho phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú. Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác) Tránh kết hợp với các thuốc chống ho hoặc các thuốc làm giảm dịch tiết phế quản. Phối hợp với Aminoglycoside hay thuốc lợi tiểu mạnh (Furosemide, Etacrynic acid) có thể gây độc cho chức năng thận. Broncocef làm giảm tác dụng của thuốc uống ngừa thai chứa Oestrogen. Bảo quản: Nơi khô (độ ẩm ≤ 70%), nhiệt độ không quá 30 o C, tránh ánh sáng Đóng gói: Hộp 12 gói x 2,5g thuốc cốm Thương hiệu:  Mekophar Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Hoá - Dược phẩm Mekophar (Việt Nam) Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.    

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.