← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Skenesin 125mg (Hộp 10 Vỉ x 10 Viên)

Hoạt chất: Chlorphenesin carbamate 125mgCông dụng:Điều trị chứng đau dây thần kinh sinh ba , Hỗ trợ điều trị chứng co thắt cơ gây ra đau trong các trường hợp đau thắt lưng, thoái hóa cột sống, rối loạn thăng bằng cột sống...Đối tượng sử dụng: Người lớnHình thức: Viên nén Thương hiệu: Pymepharco Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Pymepharco (Việt Nam)Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Thương hiệu
Pymepharco
Phân loại
Thuốc kê đơn
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
Pymepharco

Thành phần

Chlorphenesin carbamat 125 mg 125mg

Mô tả chi tiết

Thành phần Chlorphenesin carbamate 125mg Tá dược vừa đủ 1 viên Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?) Điều trị chứng đau dây thần kinh sinh ba. Hỗ trợ điều trị chứng co thắt cơ gây ra đau trong các trường hợp đau thắt lưng, thoái hóa cột sống, rối loạn thăng bằng cột sống... Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?) Mẫn cảm với thành phần của thuốc Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ em Suy thận nặng Bệnh lý tiêu hóa (cẩn thận) Suy gan thận, người già, lái xe, vận hành máy (cẩn thận) Liều dùng * Cách dùng: Dùng thuốc trước hoặc sau khi ăn * Liều dùng: Người lớn: Ngày 2 viên x 3 lần Tác dụng phụ Dị ứng, ngứa, mệt mỏi Chóng mặt, buồn nôn, buồn ngủ Sưng phù, khô miệng, đau đầu, táo bón Nỗi mẫn đỏ, đau cơ khớp, ói mửa, xanh xao Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác) Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc Bảo quản:  Hãy bảo quản thuốc tại nơi thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nơi ẩm thấp, không nên bảo quản thuốc ở tủ lạnh hoặc nhà tắm.. Đóng gói: Hộp 10 Vỉ x 10 Viên Thương hiệu: Pymepharco Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Pymepharco (Việt Nam) Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.