← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc đường hô hấp Tufsine 600mg (4 vỉ x 4 viên)

Thuốc đường hô hấp Tufsine

Thương hiệu
Savi
Phân loại
Thuốc kê đơn
Quy cách/đơn vị
Hộp

Thành phần

Acetylcystein 600mg

Mô tả chi tiết

1. Chống chỉ định: Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc. 2. Hướng dẫn sử dụng: Chỉ định: Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy. Liều lượng và cách dùng: - Làm tiêu chất nhầy trong điều trị hỗ trợ cho những bệnh nhân bị tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như viêm phế quản cấp và mạn tính.   Nếu không có chỉ dẫn nào khác , liều thông thường như sau:   - Người lớn: 1 viên x 1 lần/ ngày.   - Chất giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.   Liều khởi đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.   Acetylcystein có hiệu quả nhất khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol. Sau thời gian này hiệu quả sẽ giảm đi. Tuy nhiên, bắt đầu điều trị chậm hơn 24 giờ sau đó có thể vẫn còn có ích.   Hòa tan viên nén sủi bọt trong nước rồi uống. Bảo quản: Bạn nên bảo quản ở nhiệt độ phòng, tránh ẩm và tránh ánh sáng 3. Thông tin thuốc: Thành phần: Acetylcystein 600 mg Quy cách đóng gói: Hộp 4 vỉ x 4 viên Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm SaVi - VIỆT NAM Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ. *Pharmacity cam kết chỉ bán sản phẩm còn dài hạn sử dụng.  

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.