Gói bột Tydol 250mg giảm đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt (hộp 12 gói)
Hoạt chất: Acetaminophen 250mgCông dụng: chỉ định Hạ sốt, Giảm đau do: cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, mọc răng, chích ngừa, cắt Amiđan.Hình thức: gói bột pha uống.Thương hiệu: OPVNơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm OPV (Việt Nam)
- Thương hiệu
- OPV
- Phân loại
- Thuốc không kê đơn
- Số đăng ký
- VD-29818-18
- Quy cách/đơn vị
- Hộp
- Nhà sản xuất
- OPV
Công dụng / chỉ định
Gói bột Tydol 250mg là gì? Gói bột Tydol 250mg là một loại thuốc giảm đau. Thành phần chính của nó là paracetamol (acetaminophen) với liều lượng 250mg mỗi gói. Paracetamol là một chất giảm đau và hạ sốt phổ biến, được sử dụng để điều trị các triệu chứng như đau đầu, đau cơ, đau khớp, và sốt. Tydol thường được dùng bằng cách hòa tan gói bột trong nước, sau đó uống. Việc sử dụng thuốc cần tuân theo hướng dẫn của bác sĩ hoặc theo chỉ dẫn trên bao bì để đảm bảo an toàn và hiệu quả.
Thành phần
Thành phần Tydol 250mg Hoạt chất: Trong mỗi gói bột pha uống chứa Acetaminophen 250mg
Lưu ý và cảnh báo
Công dụng Tydol 250mg Chỉ định Hạ sốt. Giảm đau do: cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, mọc răng, chích ngừa, cắt Amiđan
Mô tả chi tiết
Tác dụng phụ Dùng liều cao, kéo dài có thể gây suy tế bào gan. Nổi mẫn da và phản ứng dị ứng khác hiếm khi xảy ra. Ở một số ít trường hợp riêng lẻ, Acetaminophen đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu. * Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.