← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Viên nén Biragan 650mg giảm đau từ nhẹ đến vừa và hạ sốt (10 vỉ x 10 viên)

Hoạt chất: Paracetamol 650mgCông dụng: Hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp: Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ - xương, bong gân, đau khớp…Hình thức: Viên nénThương hiệu: BidipharNơi sản xuất: Công ty CP Dược – Trang thiết bị Y tế Bình Định (Việt Nam)

Thương hiệu
BIDIPHAR
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
VD-24393-16
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
BIDIPHAR

Công dụng / chỉ định

Hiệu quả và Trường hợp sử dụng của Biragan 650 (Hộp 100 viên) Vai trò dược lý của Biragan 650 (Hộp 100 viên) Để giải đáp thắc mắc Biragan 650 là thuốc gì, đây là dược phẩm chuyên dùng để đẩy lùi cơn đau và cắt cơn sốt nhờ sở hữu hoạt chất Paracetamol . Còn được biết đến với tên gọi khác là acetaminophen, Paracetamol là thành phần quen thuộc trong nhóm hạ sốt, giảm đau, thường xuyên được lựa chọn để thay thế cho Aspirin. Đây là một trong những hoạt chất phổ biến toàn cầu, có mặt trong cả sản phẩm đơn chất lẫn phối hợp mà người dùng có thể dễ dàng mua không cần kê đơn. Cơ chế vận hành của hoạt chất này tương đối phức tạp, là sự kết hợp giữa các tác động trung ương (bao gồm COX, hệ cannabinoid, con đường L-arginine/ NO và con đường tế bào thần kinh giảm dần serotonergic) cùng tác động ngoại vi (ức chế COX) lẫn cơ chế "oxy hóa khử" [1]. Dù vậy, điểm khác biệt lớn nhất so với Aspirin là Paracetamol hoàn toàn không sở hữu đặc tính kháng viêm. Chỉ định sử dụng Thuốc được khuyên dùng cho các tình trạng lâm sàng sau: Khắc phục triệu chứng cảm cúm, đau đầu, nhức mỏi cơ xương, đau khớp hoặc chấn thương do bong gân. Hỗ trợ giảm đau do các bệnh lý nhiễm trùng đường hô hấp trên gây ra như viêm xoang, viêm mũi do thời tiết hoặc vi khuẩn, đau tai và viêm họng. Xoa dịu cảm giác đau sau khi thực hiện các thủ thuật nha khoa (nhổ răng, mọc răng, đau răng) hoặc sau phẫu thuật cắt amidan. Bên cạnh đó, Biragan 650 (Hộp 100 viên) vẫn được các bác sĩ kê đơn cho một số mục đích điều trị chuyên biệt khác. ==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Efferalgan Suppo.80mg điều trị các chứng đau đầu, sốt

Thành phần

Thành phần của Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) Mỗi viên nén Biragan 650 (Hộp 100 viên) bao gồm: Hoạt chất chính: Paracetamol hàm lượng 650 mg. Dạng bào chế: Viên nén.

Cách dùng

Cách dùng Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) Hướng dẫn cách sử dụng Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén và dùng theo đường uống. Người bệnh nên uống nguyên viên thuốc với nước lọc sau khi ăn, tuyệt đối không tự ý nhai hoặc nghiền nát viên nén. Không uống thuốc cùng cà phê, đồ uống có ga hoặc thức uống chứa cồn. Liều dùng phù hợp Liều dùng dành cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Mỗi lần sử dụng từ 325 mg đến 650 mg, tương đương với ½ đến 1 viên, khoảng cách giữa các lần dùng từ 4 - 6 giờ nếu cần thiết. Để giảm các cơn đau cấp tính mức độ nặng, có thể dùng liều 2 viên cho một lần uống ở một số bệnh nhân cụ thể. Liều lượng tối đa không vượt quá 4 gam mỗi ngày, đảm bảo khoảng cách tối thiểu giữa hai lần dùng liên tiếp phải trên 4 giờ.

Lưu ý và cảnh báo

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Trường hợp không nên sử dụng Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên ) không được phép sử dụng cho những người có tiền sử dị ứng hoặc mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Những bệnh nhân đang điều trị các bệnh lý liên quan đến tim, phổi, thận hoặc bị thiếu máu mãn tính cũng nghiêm cấm dùng sản phẩm này. Ngoài ra, trường hợp người bệnh bị thiếu hụt men G6PD cũng thuộc diện chống chỉ định. ==>> Bạn đọc có thể xem thêm thuốc: Thuốc hạ sốt, giảm đau Paracetamol Tab. 500mg Stella: Liều dùng. giá bán Tương tác với thuốc khác Để bảo vệ chức năng gan và phòng ngừa nguy cơ ngộ độc gan, người dùng đặc biệt không được kết hợp thuốc cùng các loại thức uống chứa cồn. Cảnh báo và thận trọng Cần đọc và tìm hiểu thật kỹ các thông tin trong tờ hướng dẫn trước khi bắt đầu dùng thuốc. Nhóm đối tượng là người cao tuổi và trẻ nhỏ cần hết sức lưu ý và cẩn trọng khi sử dụng. Trước khi uống, hãy kiểm tra kỹ ngày hết hạn cũng như cảm quan chất lượng của thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên ). Phụ nữ có thai và bà mẹ đang cho con bú Nhóm đối tượng phụ nữ mang thai và người đang nuôi con bằng sữa mẹ không được khuyến khích sử dụng loại thuốc này. Trong trường hợp bắt buộc phải dùng, cần cực kỳ thận trọng và nhất thiết phải hỏi ý kiến tư vấn từ bác sĩ chuyên khoa.

Mô tả chi tiết

Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) là gì? Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) chứa hoạt chất chính là Paracetamol, có tác dụng hỗ trợ hạ sốt và giảm đau hiệu quả trong các trường hợp cảm cúm, cảm lạnh, nhiễm khuẩn đường hô hấp hoặc đau bụng kinh.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.