← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc Kodemin HD Pharma điều trị triệu chứng ho khan hoặc kích ứng (10 vỉ x 10 viên)

Kodemin là sản phẩm của Công ty Dược vật tư Y tế Hải Dương với thành phần chính là Codein phosphat, Guaifenesin. Thuốc Kodemin được chỉ định cho bệnh nhân trên 12 tuổi để điều trị triệu chứng ho khan hoặc kích ứng.

Thương hiệu
Hải Dương
Phân loại
Thuốc kê đơn
Số đăng ký
893111273300
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC VẬT TƯ Y TẾ HẢI DƯƠNG

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Kodemin được chỉ định cho bệnh nhân trên 12 tuổi để điều trị triệu chứng ho khan hoặc kích ứng. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu.

Thành phần

Codein Phosphat 10mg, Guaifenesin 100mg

Cách dùng

Cách dùng Dùng đường uống. Liều dùng Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Nếu quên một liều thuốc, cần dùng thuốc càng sớm càng tốt, nhưng hãy bỏ qua liều đã quên nếu gần đến giờ dùng liều tiếp theo, không dùng hai liều cùng một lúc.

Lưu ý và cảnh báo

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.

Mô tả chi tiết

Viên nang Kodemin là gì? Viên nang Kodemin là thuốc điều trị ho khan do kích thích, giúp làm dịu cổ họng và giảm cơn ho hiệu quả. Với thành phần hoạt chất có tác dụng giảm kích thích niêm mạc họng và giảm ho. Kodemin giúp cải thiện sự khó chịu do ho khan và hỗ trợ điều trị triệu chứng liên quan.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.