← Danh mục thuốc

Thông tin sản phẩm tham khảo

Thuốc sủi bọt Bivinadol 500mg BRV giảm đau, hạ sốt (4 vỉ x 4 viên)

Thuốc Bivinadol là sản phẩm của Công ty TNHH BRV Healthcare có thành phần chính là Paracetamol dùng giảm đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau khớp và đau cơ; hạ sốt.

Thương hiệu
Brv
Phân loại
Thuốc không kê đơn
Số đăng ký
893100493725
Quy cách/đơn vị
Hộp
Nhà sản xuất
BRV

Công dụng / chỉ định

Chỉ định Viên sủi Bivinadol chỉ định điều trị trong các trường hợp sau: Điều trị các chứng đau cấp tính và mạn tính như: Đau đầu, đau răng, đau bụng kinh , đau thần kinh, đau khớp và đau cơ. Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan tới sốt. Dược lực học Chưa có dữ liệu. Dược động học Chưa có dữ liệu.

Thành phần

Paracetamol 500mg

Cách dùng

Cách dùng Hòa tan viên thuốc sủi bọt vào 1 ly nước trước khi uống. Công thức viên sủi bọt thường có tác dụng nhanh và khi hòa tan trong nước sẽ cho một dung dịch trong và mùi vị dễ uống. Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 – 2 viên, mỗi 4 – 6 giờ (đến tối đa 4 g/ngày). Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: 1/2 - 1 viên, mỗi 4 – 6 giờ tùy theo tuổi (tối đa 4 lần ngày khi cần). Không dùng quá 10 ngày cho người lớn và 5 ngày cho trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế. Làm gì khi dùng quá liều? Các triệu chứng quá liều Paracetamol bao gồm: Tái nhợt, buồn nôn, nôn , chán ăn và đau bụng. Tổn thương gan có thể biểu hiện rõ 12 - 48 giờ sau khi uống thuốc. Trong trường hợp ngộ độc tổn thương gan nặng, có thể tiến triển thành bệnh não, hôn mê và tử vong. Xử trí: Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống thuốc. Liệu pháp giải độc chính là dùng những hợp chất Sulfhydryl, N-acetylcystein. Nếu không có N – acetylcystein, có thể dùng Methionin. Ngoài ra than hoạt hoặc thuốc xổ muối cũng có khả năng làm giảm hấp thụ Paracetamol. Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất. Làm gì khi quên 1 liều? Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Dữ liệu được ghi nhận vào 2026-08-28T04:04:51.422Z. Dược Hub cung cấp thông tin tham khảo, không bán thuốc trực tuyến và không thay thế tư vấn của bác sĩ hoặc dược sĩ. Giá thuốc và tồn kho không được công bố tại URL này.